7 C
pune
November 13, 2022

‘चंदीगढ करे आशिकी’ हा भारतातील पहिला शून्य कचरा चित्रपट ठरला आहे


पर्यावरण संरक्षणासाठी ओळखल्या जाणाऱ्या ‘चंदीगढ करे आशिकी’ ची निर्माती प्रज्ञा कपूरने आयुष्मान खुराना आणि वाणी कपूर स्टारर भारतातील पहिला ‘झिरो-वेस्ट’ फीचर फिल्म बनवण्याचा आपला प्रयत्न पूर्ण केला आहे.

प्रज्ञाने Scarp या फर्मशी हातमिळवणी केली जी संस्थांना कचऱ्याचे शाश्वत उपाय अवलंबण्यास मदत करते, अपव्यय शून्यावर आणण्यासाठी.

हेही वाचा | आयुष्मान खुराना-वाणी कपूर स्टारर ‘चंदीगढ करे आशिकी’चा टायटल ट्रॅक डान्स फ्लोअरवर थिरकणार आहे.

यावर प्रकाश टाकताना निर्मात्याने सांगितले की, “चित्रपटाच्या शूटिंगमुळे विचित्र प्रमाणात कचरा निर्माण होतो आणि एक पर्यावरणवादी म्हणून माझ्या कामात जास्तीत जास्त बेस कव्हर करणे माझ्यासाठी महत्त्वाचे आहे.”

ती पुढे म्हणते, “चित्रपट निर्मितीमुळे पर्यावरणीय नुकसानाकडे डोळेझाक करत असताना मी चिंतेच्या इतर क्षेत्रात योगदान देऊ शकत नाही. ‘चंदीगढ करे आशिकी’ सोबत, मला माझ्या स्वत:चा पूर्ण पाठिंबा मिळण्याचे भाग्य लाभले. हे शक्य करण्यासाठी टीम “

त्यांनी गोष्टी कशा बदलल्या याविषयी सविस्तर माहिती देताना, प्रज्ञा म्हणाली, “आम्ही या समस्येचा सामना करण्यासाठी विविध उपायांचा वापर केला. प्लास्टिकच्या बाटल्यांपासून ते पाण्याच्या डिस्पेंसरपर्यंत एक साधा बदल करून, आम्ही एक वेळ वापरण्याच्या पद्धतीत बदल केला. प्लास्टिकचे लक्षणीय प्रमाण कमी केले. येथे मूळ समस्यांकडे पर्याय शोधणे आणि शाश्वत समाज निर्माण करणे ही कल्पना आहे.

याव्यतिरिक्त, तो आणि त्याच्या टीमने वंचित कुटुंबांना सेटमधून अतिरिक्त अन्न वाटप केले. पुनर्वापर प्रक्रिया जलद करण्यासाठी त्यांनी कलर-कोडेड डस्टबिनच्या मदतीने घन, द्रव आणि पीपीई कचरा अशा तीन श्रेणींमध्ये टाकाऊ पदार्थांचे विभाजन केले. तीन महिन्यांच्या शूट शेड्यूलनंतर गोळा केलेला कचरा विटा, दिवे आणि अनेक उपयुक्त उत्पादनांमध्ये पुनर्वापर केला गेला.

हेही वाचा | ‘चंदीगढ करे आशिकी’चा ऑफिशियल ट्रेलर रिलीज! आयुष्मान-वाणी सादर करत आहेत ‘एक मन झुकणारी प्रेमकथा’

अधिक अद्यतनांसाठी ही जागा पहा.

,Source link

Related posts

हृतिकने आशिकीसाठी चंदीगडचे कौतुक केले, आयुष्मानला ‘सर्वोत्तम अभिनेत्यांपैकी एक’ म्हटले

cradmin

हिमवर्षाव दरम्यान टायगर श्रॉफ उघड्या छातीने उभा आहे, चित्रे पहा

cradmin

सोलापूर-पुणे महामार्गावर भीषण अपघात, 5 जणांनी गमावला जीव

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1