2 C
pune
November 17, 2022
Delhi Girl Unable To Ride Her Scooty As The Number Plate Has THIS Word On It


नवी दिल्ली: दिल्ली प्रादेशिक परिवहन कार्यालयाने (आरटीओ) तिला विचित्र नंबर प्लेट दिल्याने दिल्लीतील एका तरुणीला तिची स्कूटी काढता आली नाही. आरटीओने त्याला SEX लिहिलेली नंबर प्लेट दिली आहे, ज्यामुळे त्याला स्कूटी घेऊन फिरणे अशक्य झाले आहे. डेलिओ म्हणाले.

जेव्हा-जेव्हा लोकांनी स्कूटीवर पाहिले तेव्हा मुलीचा चेहरा लाल व्हायचा, युनिक नंबर प्लेट चेष्टेचा आणि चेष्टेचा विषय बनली. तथापि, दिल्लीच्या कोणत्याही आरटीओमध्ये आपल्या दुचाकींची नोंदणी करणार्‍या सर्वांनाच विचित्र समस्या भेडसावत आहे.

दिल्लीतील दुचाकींना ‘S’ अक्षराने सूचित केले जाते. सध्या या आदेशानुसार दुचाकी वाहनांच्या नोंदणीसाठी ‘ई’ आणि ‘एक्स’ ही दोन अक्षरे चलनात आहेत. त्यामुळे नवीन स्कूटीच्या नंबर प्लेटवर ‘सेक्स’ लिहिणे अनिवार्य असेल. ‘EX’ मालिकेतील संख्या संपेपर्यंत ही समस्या कायम राहणार आहे.

दिल्लीतील फॅशन डिझायनिंग विद्यार्थिनीला जनकपुरी ते नोएडा असा दररोज प्रवास करावा लागतो आणि जवळपास वर्षभरापासून ती तिच्या वडिलांना स्कूटीसाठी विनंती करत होती. खूप समजावून सांगितल्यावर त्याच्या वडिलांनी त्याला ३ नोव्हेंबरला स्कूटी दिली. तथापि, विद्यार्थिनीला आता एका समस्येने ग्रासले आहे ज्याची तिला कधीच अपेक्षा नव्हती.

“माझ्या शेजारच्या काकू मला बेशरम (बेशरम) म्हणत आहेत. माझ्या सभोवतालचे सर्वजण मला धमकवत आहेत,” तिने डॅलिओला सांगितले.

स्कूटीचा ओळख क्रमांक मिळताच कुटुंबाच्या नंबर प्लेटवर ‘सेक्स’ हे अक्षर दिसले. परिणामी, त्याने नंबर बदलण्याचा प्रयत्न केला परंतु प्रयत्न व्यर्थ गेले.

ज्या डीलरकडून स्कूटी खरेदी केली होती त्या डीलरने मुलीच्या वडिलांना सांगितले की, “एवढ्या मोठ्या प्रमाणात कार आणि स्कूटर आहेत, आणि तुमची मुलगी ही जगाची राणी नाही की तिला नवीन मिळेल.”

दिल्लीचे परिवहन आयुक्त केके दहिया यांनी इंडिया टुडेला सांगितले की, वाहनाचा नंबर बदलण्याची कोणतीही तरतूद नाही. “वाहनाला दिलेला क्रमांक बदलण्याची कोणतीही तरतूद नाही. नोंदणीकृत क्रमांक तयार करण्याच्या प्रक्रियेदरम्यान एक विहित पॅटर्न आहे,” असे ते म्हणाले.

वाहनांना क्रमांक कसे दिले जातात

वाहनाच्या नोंदणी क्रमांकामध्ये चार भाग असतात. पहिल्या भागात राज्याचे प्रतिनिधित्व करणारी दोन अक्षरे आहेत. दुसरा भाग हा दोन अंकी अनुक्रमांक आहे जो जिल्हा किंवा प्रदेशाच्या RTO कार्यालयासाठी कोड दर्शवतो. तिसऱ्या भागात विशिष्ट आरटीओच्या चालू असलेल्या मालिकेतील एक किंवा दोन किंवा तीन वर्ण असतात. आणि शेवटच्या भागात 1 ते 9999 पर्यंत अद्वितीय अंक आहेत.

कार कर्ज माहिती:
कार कर्ज EMI ची गणना करा

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1