1 C
pune
November 15, 2022
Govt Seeks Names Of Leaders For MSP Panel, SKM Meeting On Future Of Agri Protest Tomorrow


शेतकऱ्यांचा निषेध : आंदोलक शेतकऱ्यांनी पंतप्रधान मोदींना किमान आधारभूत किंमत (एमएसपी) हमी आणि त्यांच्या उर्वरित मागण्यांबाबत पत्र लिहिले आहे. या पत्राला उत्तर देण्यासाठी शेतकऱ्यांनी भारत सरकारला १ डिसेंबरपर्यंतची मुदत दिली आहे.

यासह शेतकरी आंदोलनाबाबत मोठा निर्णय घेण्यासाठी संयुक्त किसान मोर्चाची 1 डिसेंबर रोजी तातडीची बैठक बोलावण्यात आली आहे.

संयुक्त किसान मोर्चा (SKM), 40 हून अधिक शेतकरी संघटनांची एक छत्री संघटना, तीन कृषी कायद्यांविरुद्ध आणि एमएसपीच्या कायदेशीर हमीसह त्यांच्या इतर मागण्यांविरोधात शेतकऱ्यांच्या आंदोलनाचे नेतृत्व करत आहे.

कृषी कायदे निरसन विधेयक, 2021 वरील चर्चेला सोमवारी संसदेच्या दोन्ही सभागृहांनी मंजूरी दिली नसल्याबद्दल खेद व्यक्त केला.

त्याला उत्तर देताना एका शेतकरी नेत्याने सांगितले की, “हा आमचा विजय आणि ऐतिहासिक दिवस आहे. शेतकऱ्यांवरील खटला मागे घ्यावा, अशी आमची इच्छा आहे. पिकांसाठी एमएसपीवर समिती स्थापन करावी अशी आमची इच्छा आहे.” उत्तर देण्यासाठी केंद्राकडे बुधवारपर्यंत वेळ आहे. आमच्या मागण्यांसाठी आम्ही बुधवारी एसकेएमची तातडीची बैठक बोलावली असून भविष्यातील रणनीतीवर चर्चा केली आहे.

सरकारने एमएसपीवर पॅनेलसाठी शेतकरी नेत्यांची नावे मागवली आहेत

केंद्राने एमएसपी आणि इतर मुद्द्यांवर चर्चा करण्यासाठी समिती स्थापन करण्यासाठी संयुक्त किसान मोर्चाकडून पाच नावे मागवली आहेत.

“आज केंद्राने एसकेएमकडे पिकांसाठी किमान आधारभूत किंमत (एमएसपी) या मुद्द्यावर लक्ष घालणाऱ्या समितीसाठी पाच नावांची मागणी केली आहे. आम्ही अद्याप नावांवर निर्णय घेतलेला नाही. आम्ही 4 डिसेंबरच्या बैठकीत त्यावर निर्णय घेऊ. शेतकरी नेते दर्शन पाल यांनी पीटीआय या वृत्तसंस्थेला सांगितले.

संसदेच्या दोन्ही सभागृहांनी तीन वादग्रस्त कृषी कायदे रद्द करण्यासाठी एक विधेयक मंजूर केल्यानंतर एका दिवसानंतर केंद्राचे आवाहन आले ज्यांच्या विरोधात शेतकरी एक वर्षापासून आंदोलन करत आहेत.

आंदोलन मागे घेतले जाऊ शकते

एसकेएमने निवेदनात म्हटले आहे की, कृषी कायदे रद्द करणे हा शेतकरी आंदोलनाचा पहिला मोठा विजय आहे, परंतु इतर महत्त्वाच्या मागण्या अद्याप प्रलंबित आहेत. एसकेएमने आंदोलनादरम्यान प्राण गमावलेल्या शेतकऱ्यांच्या कुटुंबीयांना भरपाई देण्याची मागणीही केली आहे.

सरकारने शेतकऱ्यांच्या उर्वरित मागण्यांवर विचार करण्याची किंवा हमी देण्याची तयारी दर्शवल्यास आंदोलन मागे घेतले जाऊ शकते, असे संकेत सूत्रांनी दिले. मात्र, यासंदर्भात कोणताही अंतिम निर्णय एसकेएमच्या तातडीच्या बैठकीत घेतला जाईल.

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1