3 C
pune
November 13, 2022
India Conveys Deep Concern After Pak Model’s Bareheaded Photo At Kartarpur Gurdwara Goes Viral


नवी दिल्ली: पाकिस्तानमधील गुरुद्वारा दरबार साहिब येथे एका पाकिस्तानी मॉडेलने अनवाणी पोज दिल्याच्या घटनेवर भारताने मंगळवारी तीव्र चिंता व्यक्त केली.

या घटनेबद्दल माध्यमांच्या प्रश्नांना उत्तर देताना, परराष्ट्र मंत्रालयाचे अधिकृत प्रवक्ते अरिंदम बागची म्हणाले: “गुरुद्वारा श्री दरबार साहिब, करतारपूरच्या पावित्र्याचा अपमान केल्याच्या घटनेबद्दल आमची तीव्र चिंता व्यक्त करण्यासाठी आज पाकिस्तानी प्रभारी डी’अफेअर्सना बोलावण्यात आले. . एक पाकिस्तानी मॉडेल आणि कपड्यांचा ब्रँड.”

हेही वाचा | जुलै-सप्टेंबर तिमाहीत भारताचा GDP 8.4% वाढला कारण कोविड व्यत्यय कमी झाला

या घटनेवर भारताची प्रतिक्रिया सामायिक करताना प्रवक्ते अरिंदम बागची म्हणाले: “या निंदनीय घटनेने भारतातील आणि जगभरातील शीख समुदायाच्या भावना दुखावल्या गेल्याचे नोंदवले गेले आहे. अल्पसंख्याक समुदायांच्या धार्मिक प्रार्थनास्थळांची विटंबना आणि विटंबना. पाकिस्तान आणि अनादराच्या अशा वारंवार घडणार्‍या घटना या समुदायांच्या श्रद्धेबद्दल आदर नसल्याचं स्पष्ट करतात.

परराष्ट्र मंत्रालयाने सामायिक केलेल्या अधिकृत निवेदनात प्रवक्त्याने म्हटले आहे की, “पाकिस्तानी अधिकाऱ्यांनी या प्रकरणाची प्रामाणिकपणे चौकशी करून गुंतलेल्यांवर कारवाई करावी, अशी आमची अपेक्षा आहे.”

कर्तारपूर साहिब गुरुद्वाराच्या आत डोके न झाकलेले तिचे फोटो व्हायरल झाल्यानंतर पाकिस्तानी मॉडेल सौलेहाने सोशल मीडियावर बरीच टीका केली आहे.

मॉडेलवर टीका करताना, शिरोमणी अकाली दलाचे प्रवक्ते मनजिंदर सिंग सिरसा यांनी ट्विट केले: “श्री गुरु नानक देवजींच्या पवित्र ठिकाणी असे वर्तन आणि कृती पूर्णपणे अस्वीकार्य आहे! पाकिस्तानातील तिच्या धार्मिक स्थळावर असे करण्याचे धाडस ती करू शकते का? @ImranKhanPTI @Govtof पाकिस्तानने श्री करतारपूर साहिबला पिकनिक स्पॉट मानण्याची पाकिस्तानी लोकांची ही प्रवृत्ती थांबवण्यासाठी तातडीने कारवाई केली आहे.

या प्रतिसादानंतर सौलेहाने इन्स्टाग्राम पोस्टद्वारे स्पष्टीकरण जारी केले आणि धार्मिक भावना दुखावल्याबद्दल माफी मागितली.

“मी नुकताच करतारपूरला इतिहास जाणून घेण्यासाठी आणि शीख समुदायाबद्दल जाणून घेण्यासाठी गेलो होतो. हे कोणाच्याही भावना दुखावण्यासाठी किंवा त्या प्रकरणासाठी काहीही केलेले नाही. तथापि, जर मी एखाद्याला दुखावले असेल किंवा त्यांना वाटत असेल की मी तिथल्या संस्कृती/धर्माचा आदर करत नाही. मला माफ करा,” तिने लिहिले.

“मला शीख संस्कृतीबद्दल खूप आदर आहे आणि मला संपूर्ण शीख समुदायाबद्दल वाईट वाटते,” ती म्हणाली.

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1