3 C
pune
November 13, 2022
Maharashtra: Politics Heats Up As Mamata Reaches Mumbai, To Meet Sharad Pawar On Wednesday


नवी दिल्ली: पश्‍चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांच्या मंगळवारपासून सुरू होणाऱ्या दोन दिवसांच्या मुंबई दौऱ्यात तीव्र राजकीय उत्सुकता वाढली आहे कारण त्या शिवसेना आणि राष्ट्रवादी कॉंग्रेस पक्षाच्या प्रमुख अधिकार्‍यांना तसेच प्रमुख उद्योगपतींना भेटण्याची तयारी करत आहेत.

यामध्ये राष्ट्रवादीचे अध्यक्ष शरद पवार, शिवसेनेचे पर्यटन मंत्री आदित्य ठाकरे आणि खासदार आणि मुख्य प्रवक्ते संजय राऊत, सत्ताधारी महाविकास आघाडी आघाडीचे सर्व सदस्य, ज्यात काँग्रेसचाही समावेश आहे.

राष्ट्रवादीच्या ज्येष्ठ नेत्याने ट्विट केले की, “पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी उद्या दुपारी ३ वाजता आमच्या पक्षाचे अध्यक्ष शरद पवार साहेब यांच्या मुंबईतील ‘सिल्व्हर ओक’ निवासस्थानी शिष्टाचार भेट घेतील.”

राऊत आणि ठाकरे ज्युनियर आज संध्याकाळी दक्षिण मुंबईतील नरिमन पॉइंट येथील पंचतारांकित हॉटेलमध्ये बॅनर्जी यांची भेट घेणार होते, परंतु बैठकीचा अजेंडा उघड करण्यात आला नव्हता.

बॅनर्जी आज संध्याकाळी आले आणि प्रभादेवीच्या प्रतिष्ठित श्री सिद्धिविनायक गणपती मंदिरात गेले, जे महाराष्ट्रीयनांसाठी महत्त्वपूर्ण धार्मिक महत्त्व आहे, प्रार्थना करण्यासाठी.

27 नोव्हेंबर 2008 रोजी मुंबईवरील दहशतवादी हल्ल्याच्या वेळी जिवंत पाकिस्तानी दहशतवादी अजमल अमीर कसाब याला पकडणारे पोलीस कर्मचारी तुकाराम ओंबळे या 26/11 च्या नायकाला श्रद्धांजली वाहण्यासाठी ती गिरगाव चौपाटी बीचवर गेली.

मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्याशी संभाव्य भेटीबद्दल बरीच अटकळ होती, परंतु ते आता मणक्याच्या शस्त्रक्रियेतून बरे होत असल्याने ते स्पष्टपणे फेटाळण्यात आले, परंतु त्यांनी राऊत यांच्याकडून त्यांच्या प्रकृतीची विचारपूस केली.

बॅनर्जी बुधवारी अनेक प्रतिष्ठित उद्योगपती आणि कॉर्पोरेट एक्झिक्युटिव्हना भेटणार आहेत आणि त्यांना त्यांच्या राज्यात गुंतवणूक करण्यास प्रवृत्त करतील आणि त्यांना एप्रिल 2022 मध्ये होणाऱ्या बंगाल ग्लोबल बिझनेस समिटमध्ये आमंत्रित करतील.

पश्चिम बंगालचे मुख्यमंत्री ग्राउंड रिअॅलिटीचे आकलन करण्यात अपयशी ठरले

दुसरीकडे, काँग्रेसचे महाराष्ट्र सरचिटणीस आणि मीडिया समन्वयक झाकीर अहमद यांनी बॅनर्जी यांच्या राजकीय दृष्टिकोनावर टीका केली आणि ते म्हणाले की त्यांना वास्तविकता समजण्यात अपयश आले आहे आणि त्यांनी प्रशांत किशोर सारख्या नव-राजकीय नव-राजकारण नाकारले पाहिजे.

“काँग्रेस आणि राहुल गांधी आरएसएस, भाजप आणि (पंतप्रधान) नरेंद्र मोदी- (गृहमंत्री) अमित शहा यांच्याशी लढतात. पण ममता राहुल गांधी आणि काँग्रेसला आव्हान देतील. जाणूनबुजून किंवा नकळत त्या भगव्या गटांना मदत करत आहेत वगैरे. चुका झाल्या की मायावती. मुलायमसिंह यादव आणि इतरांनी भूतकाळात पाप केले आहे.

काँग्रेसशिवाय युती अशक्य आहे

तसेच राष्ट्रवादी काँग्रेसचे मलिक म्हणाले की, पवारांनी अनेकदा सर्व विरोधी पक्षांनी एकत्र काम करण्याची गरज व्यक्त केली असली तरी काँग्रेसशिवाय अशी आघाडी अशक्य आहे.

“आम्हाला वाटते की शिवसेना-राष्ट्रवादी-काँग्रेस महाराष्ट्रात हातमिळवणी करू शकतील, तर एआयटीसीही काँग्रेसला सहकार्य करू शकेल. काही मतभेद असतील तर ते सोडवता येतील, बघूया,” असे मलिक म्हणाले.

(एजन्सींच्या इनपुटसह)

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1