4.9 C
pune
November 16, 2022
Omicron Threat: Revised Travel Rules For Int'l Passengers Begin From Today — 10 Points


नवी दिल्ली: Omicron प्रकाराबाबत जगभरातील चिंतेच्या पार्श्वभूमीवर केंद्राने रविवारी भारतात येणाऱ्या आंतरराष्ट्रीय नागरिकांसाठी नवीन नियम जारी केले आहेत, जे उद्या 1 डिसेंबर 2021 पासून लागू होणार आहेत. ‘जोखीम असलेल्या देशांतील’ प्रवाशांना कोविड घेणे आवश्यक आहे. आगमनानंतर चाचणी द्या आणि अद्यतनित मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार विमानतळावर निकालाची प्रतीक्षा करा.

जागतिक आरोग्य संघटनेने SARS-CoV-2 (B.1.1.1.529; डब केलेले Omicron) च्या वर्गीकरणाच्या प्रकाशात ‘चिंतेची आवृत्ती’ म्हणून मागील मार्गदर्शक तत्त्वे शुक्रवारी अद्ययावत करण्यात आली होती. या वस्तुस्थितीचा दाखला देत, त्याचे प्रमाण अधिक आहे. उत्परिवर्तनांची संख्या (32), संभाव्यतः ते अधिक संक्रमणीय आणि धोकादायक बनवते. डब्ल्यूएचओने त्याचे नाव ओमिक्रोन ठेवले, जे ग्रीक वर्णमालेचे 15 वे अक्षर आहे.

खालील सुधारित मार्गदर्शक तत्त्वे आहेत:

आय. त्यांच्या बुक केलेल्या फ्लाइटच्या आधी, प्रवाशांना ऑनलाइन एअर सुविधा पोर्टलवर सेल्फ-डिक्लेरेशन फॉर्म भरावा लागेल आणि शेवटच्या 14 दिवसांचा प्रवास डेटा द्यावा लागेल.

दुसरा “जोखीम असलेल्या” देशांतील प्रवाशांची आगमनानंतर कोविडसाठी चाचणी केली जाईल आणि त्यांच्या RT-PCR चाचणीचे निकाल तयार होईपर्यंत ते विमानतळ सोडू शकणार नाहीत.

iii जर ते निगेटिव्ह आढळले तर आठव्या दिवशी पुन्हा चाचणी करण्यापूर्वी त्यांना सात दिवस होम क्वारंटाईन केले जाईल. जर ते निगेटिव्ह असल्याची पुष्टी झाली, तर त्यांच्यावर पुढील सात दिवस अतिरिक्त स्व-निरीक्षण केले जाईल.

iv त्यांचे उड्डाण सुरू करण्यापूर्वी, प्रवाशांना त्यांचे नकारात्मक RT-PCR चाचणी निकाल देखील हवाई सुविधा वेबपृष्ठावर अपलोड करावे लागतील. प्रवास सुरू करण्यापूर्वी चाचणी अहवाल ७२ तासांपेक्षा जुना नसावा.

वि केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाच्या म्हणण्यानुसार युनायटेड किंगडम, दक्षिण आफ्रिका, ब्राझील, बांगलादेश, बोत्सवाना, चीन, मॉरिशस, न्यूझीलंड, झिम्बाब्वे, सिंगापूर, हाँगकाँग आणि इस्रायल हे ‘जोखीम असलेल्या देशांमध्ये’ आहेत.

vii विमानतळावर आगमन झाल्यावर, एकूण प्रवाशांपैकी ५ टक्के प्रवाशांची यादृच्छिकपणे तपासणी केली जाईल.

viii दिल्ली आंतरराष्ट्रीय विमानतळाने त्यांच्या आगमनानंतरच्या RT-PCR चाचणीचा निकाल येईपर्यंत एका वेळी 1,500 आंतरराष्ट्रीय प्रवाशांना ठेवण्याची तरतूद केली आहे, ज्यात ‘जोखीम असलेल्या देशां’च्या प्रवाशांचा समावेश आहे.

ix आरटी-पीसीआर चाचणीसाठी सादर केलेल्या प्रत्येक प्रवाशाला सुमारे 1,700 रुपये आकारले जातील.

एक्स. ओमिक्रॉन (B.1.1. प्रकार” या नावाने ओळखल्या जाणार्‍या SARS-CoV-2 च्या नवीन प्रकाराच्या प्रकटीकरणाच्या प्रकाशात विद्यमान नियम बदलण्यात आले आहेत. ,

,



Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1