4.1 C
pune
November 10, 2022
7-Day Quarantine Mandatory For Passengers Coming From 'At Risk' Countries In Maharashtra


महाराष्ट्र सरकारने मंगळवारी सांगितले की “जोखीम असलेल्या” देशांमधून येणार्‍या सर्व आंतरराष्ट्रीय प्रवाशांना सात दिवस अनिवार्य क्वारंटाईन करावे लागेल. इतर प्रवाशांना आरटी-पीसीआर चाचणी करावी लागेल. कोविड-19 च्या ओमिक्रॉन आवृत्तीने हेडलाईन्स दिल्यानंतर महाराष्ट्र आरोग्य विभागाकडून हे पाऊल उचलण्यात आले आहे.

सात दिवसांच्या क्वारंटाईनमध्ये प्रवाशांना तीन कोविड-१९ चाचण्या कराव्या लागतील, अशीही माहिती देण्यात आली. प्रवाशांना संबंधित हॉटेलमध्ये क्वारंटाईनसाठी पैसेही द्यावे लागतील. नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे तत्काळ प्रभावाने लागू होतील.

हेही वाचा | Omicron धमकी: आंतरराष्ट्रीय प्रवाशांसाठी भारताचे सुधारित प्रवास नियम आजपासून सुरू होत आहेत – जाणून घेण्यासाठी 10 गोष्टी

“28 नोव्हेंबर 2021 च्या मार्गदर्शक तत्त्वांसह भविष्यातील निर्बंध, जर काही असतील तर, भारत सरकारद्वारे अंमलात आणल्या जाणार्‍या किमान निर्बंध म्हणून काम करतील,” महाराष्ट्र सरकारच्या आदेशात वाचा.

जारी करण्यात आलेल्या मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार, डीसीपी इमिग्रेशन आणि एफआरआरओ आंतरराष्ट्रीय फ्लाइटवर येणाऱ्या सर्व प्रवाशांची माहिती त्यांनी गेल्या १५ दिवसांत ज्या देशांतून प्रवास केला आहे त्यांच्याकडून गोळा केली जाईल आणि त्यानंतर त्या माहितीची क्रॉस-चेकही केली जाईल. यादरम्यान, कोणत्याही प्रवाशाने चुकीची माहिती दिल्यास त्याच्यावर आपत्ती व्यवस्थापन कायदा, 2005 च्या संबंधित कलमांतर्गत कारवाई केली जाईल.

विमानतळावर सर्व प्रवाशांसाठी अनिवार्य RT-PCR चाचण्या घेतल्या जातील. पॉझिटिव्ह आढळलेल्या प्रवाशांना तातडीने रुग्णालयात हलवण्यात येईल. देशांतर्गत प्रवाशांसाठी, फ्लाइटच्या 48 तास आधी नकारात्मक RT-PCR अहवाल आवश्यक आहे.

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1