1 C
pune
November 13, 2022
Blanket Travel Bans Will Not Prevent International Spread Of Omicron: WHO


नवी दिल्ली: कोरोनाव्हायरस-ओमिक्रॉनच्या नवीन स्वरूपाच्या उदयाने प्रवासी निर्बंध आणि निर्बंधांबद्दल आंतरराष्ट्रीय ओरड सुरू केली आहे. वर्ल्ड हेल्थ ऑर्गनायझेशन (WHO) चे प्रमुख टेड्रोस अॅधानोम गेब्रेयसस बुधवारी म्हणाले, “ओमिक्रॉन प्रकाराच्या उदयाने जागतिक लक्ष वेधून घेतले आहे … परंतु यामुळे आम्हाला आश्चर्य वाटू नये. व्हायरस हेच करतात.”

त्यांनी निदर्शनास आणून दिले की डब्ल्यूएचओच्या सहा पैकी पाच प्रदेशांमधील किमान 23 देशांमध्ये ओमिक्रॉन प्रकाराची प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत. डब्ल्यूएचओचे प्रमुख टेड्रोस यांनी भर दिला की नवीन आवृत्तीचा प्रसार रोखण्यावर लक्ष केंद्रित करून प्रवास निर्बंधांमध्ये प्रसारणाचा समावेश नाही. असुरक्षित व्यक्तींमध्ये लसीकरणाचा प्रवेश आहे ज्यामध्ये प्रसाराचा समावेश असेल.

“ब्लॅंकेट ट्रॅव्हल बंदीमुळे ओमिक्रॉनचा आंतरराष्ट्रीय प्रसार थांबणार नाही आणि ते जीवन आणि उपजीविकेवर मोठा भार टाकतात,” तो म्हणाला.

“डब्ल्यूएचओ सर्व देशांना सार्वजनिक आरोग्य आणि सामाजिक उपायांशी जुळवून घेण्याचे आवाहन करते आणि सर्व देशांमध्ये उच्च-जोखीम असलेल्या आणि असुरक्षित व्यक्तींना त्वरित पूर्णपणे लसीकरण करण्याचे आवाहन करते,” त्यांच्या निवेदनात म्हटले आहे.

तसेच ABP Live वर. SII ने Covishield बूस्टर डोससाठी DCGI ची होकार मागितली

डब्ल्यूएचओ प्रमुख म्हणाले की, देशांनी प्रसार रोखण्यासाठी आंतरराष्ट्रीय आरोग्य नियम लक्षात घेऊन तर्कसंगत, प्रमाणानुसार जोखीम कमी करण्याच्या उपाययोजना करणे आवश्यक आहे.

WHO ने ओमिक्रॉनला ‘चिंतेचे स्वरूप’ घोषित केले आहे, आता हे हायलाइट करत आहे की नवीन व्हेरियंटला संबोधित करताना जगाने अत्यंत पारगम्य डेल्टा प्रकाराबद्दल विसरू नये.

ते म्हणाले, “आम्हाला आधीच ट्रान्समिशन थांबवण्यासाठी आणि डेल्टामधून जीव वाचवण्यासाठी आमच्याकडे असलेली साधने वापरण्याची गरज आहे. आणि जर आम्ही तसे केले तर आम्ही ट्रान्समिशन थांबवू आणि ओमिक्रॉनचे जीव वाचवू,” तो म्हणाला

दरम्यान, 15 डिसेंबरपासून नियोजित आंतरराष्ट्रीय उड्डाणे सुरू करण्याची घोषणा करणाऱ्या भारताने आता तुमचा निर्णय होल्डवर ठेवा थोडा वेळ. विमान वाहतूक नियामक डीजीसीएने सांगितले की, उड्डाणे पुन्हा सुरू करण्याची प्रभावी तारीख योग्य वेळी सूचित केली जाईल.

खालील आरोग्य उपकरणे पहा-
तुमचा बॉडी मास इंडेक्स (BMI) मोजा

वय कॅल्क्युलेटरद्वारे वयाची गणना करा

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1