3 C
pune
November 13, 2022
Delay In Formalising Cong-NCP Alliance Will Lead To Repeat Of 2017 Fiasco: Goa NCP Chief


पणजी: काँग्रेस, राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष आणि इतर समविचारी राजकीय संघटना यांच्यातील युतीला औपचारिकता देण्यास होणारा विलंब 2017 च्या निवडणुकीनंतर झालेल्या गोंधळाची पुनरावृत्ती असू शकतो, ज्यामुळे भारतीय जनता पक्ष शेवटी दुसऱ्या क्रमांकाचा पक्ष म्हणून उदयास आला. सत्तेवर येण्यास सक्षम असणे. 40 सदस्यीय राज्य विधानसभेत पक्ष, राज्य राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष जोस फिलिप डिसोझा यांनी बुधवारी सांगितले.

डिसोझा यांनी असेही सांगितले की, राष्ट्रवादी आणि काँग्रेस यांच्यातील युतीवर तत्त्वत: शिक्कामोर्तब झाले असले तरी आगामी 2022 च्या निवडणुकीसाठी दोन्ही पक्षांनी जागावाटपाची व्यवस्था करावी.

“उशिरापर्यंत युती सोडणे योग्य नाही. जर विलंब झाला तर २०१७ मध्ये जे घडले त्याचीच पुनरावृत्ती होईल,” असे डिसोझा यांनी पत्रकारांशी बोलताना सांगितले.

काँग्रेस 17 आमदारांसह राज्य विधानसभेत सर्वात मोठा पक्ष म्हणून उदयास आला आणि 13 आमदारांसह भाजप. परंतु निवडणूकपूर्व संरेखन स्पष्ट न करता, निकाल जाहीर झाल्यानंतर काही क्षणांतच काँग्रेस एकाकी पडली, ज्यामुळे 2017 मध्ये किनारपट्टीच्या राज्यात भाजपला एकत्र करून सत्तेवर दावा करण्याचा मार्ग मोकळा झाला.

डिसोझा म्हणाले की, राष्ट्रवादी काँग्रेस आणि इतर भाजपविरोधी पक्षांनी युती करणे महत्त्वाचे आहे.

“२०२२ च्या निवडणुकीतील महत्त्वाची गोष्ट म्हणजे आमची युती होणे. युती झाली नाही तर खूप अडचणी येतील. आमच्या नेत्यांनी काँग्रेसच्या नेत्यांशी बोलून चर्चा केली आणि शेवटी ते म्हणाले, युती आहे, डिसोझा म्हणाले.

काँग्रेस, राष्ट्रवादी काँग्रेस, गोवा फॉरवर्ड आणि हे सर्व समविचारी पक्ष आहेत, पण जागावाटप अजून व्हायचे आहे. जागावाटप कसे होणार, जागावाटप कसे होणार, यात नेतेमंडळी आहेत. स्पर्श (साठी). आम्हाला आधी युतीची घोषणा करावी लागेल, असे डिसोझा म्हणाले.

(शीर्षकाव्यतिरिक्त, हा अहवाल एबीपी लाइव्ह टीमने संपादित केलेला नाही)

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1