1 C
pune
November 13, 2022
Farm Laws Repeal Act: President Ram Nath Kovind Approves Bill To Cancel 3 Agricultural Laws


नवी दिल्ली: राष्ट्रपती राम नाथ कोविंद यांनी बुधवारी तीनही कृषी कायदे मागे घेण्याच्या विधेयकाला मंजुरी दिली. 29 नोव्हेंबर रोजी संसदेच्या दोन्ही सभागृहांनी हे विधेयक मंजूर केले होते. राष्ट्रपतींच्या मान्यतेने आता तीनही कृषी कायदे औपचारिकरीत्या रद्द करण्यात आले आहेत.

कृषी कायदे निरसन विधेयक, 2021, ज्यामध्ये पिकांची विक्री, किंमत आणि साठवणुकीचे नियम सुलभ करण्यासाठी गेल्या वर्षी पारित केलेले तीन कृषी कायदे रद्द करण्याचा प्रयत्न केला होता, ते लोकसभेने काही मिनिटांत मंजूर केले आणि त्यानंतर सादर केले. राज्यसभेत ते आवाजी मतदानाने मंजूर झाले.

किंमत हमी आणि कृषी सेवा कायदा, 2020, अत्यावश्यक वस्तू (सुधारणा) कायदा, 2020 आणि शेतकरी उत्पादन व्यापार आणि वाणिज्य (प्रोत्साहन आणि सुविधा) कायदा, 2020 वरील किसान (सशक्तीकरण आणि संरक्षण) कराराने शेतात मोठी खळबळ उडाली होती. संघटना, विशेषतः उत्तर प्रदेश, पंजाब आणि हरियाणामध्ये गेल्या एका वर्षात.

दरम्यान, काँग्रेस नेते मनीष तिवारी यांनी बुधवारी मागणी केली की, सरकारने कृषी कायद्यांबाबत आंदोलनादरम्यान मारल्या गेलेल्या शेतकऱ्यांच्या कुटुंबीयांना 5 कोटी रुपयांची भरपाई द्यावी आणि किमान आधाराची कायदेशीर हमी यासह अन्य मागण्या मान्य कराव्यात. किंमत (MSP).

कायदे रद्द करण्याचा निर्णय पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 19 नोव्हेंबर रोजी देशाला संबोधित करताना जाहीर केला होता.

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1