2.2 C
pune
November 13, 2022
Goa Election 2022: BJP 'Targeting' 500 Minority Votes At Each Booth


नवी दिल्ली: गोव्यातील आगामी विधानसभा निवडणुकीसाठी भाजपने प्रत्येक बूथवर 500 अल्पसंख्याक समाजाची मते मिळवण्याचे लक्ष्य ठेवले आहे. पुढील वर्षी फेब्रुवारी-मार्चमध्ये उत्तर प्रदेश, उत्तराखंड, मणिपूर आणि पंजाबसह गोवा विधानसभा निवडणुका होणार आहेत.

राज्याच्या दोन दिवसांच्या दौऱ्यानंतर, गोव्याचे भाजप अल्पसंख्याक मोर्चाचे प्रभारी सय्यद यासिर जिलानी यांनी आयएएनएसला सांगितले की बूथ स्तरावर पक्षाच्या अल्पसंख्याक आघाडीला बळकट करण्यासाठी रणनीती तयार करण्यात आली आहे.

आगामी विधानसभा निवडणुका डोळ्यासमोर ठेवून आम्ही अल्पसंख्याक समाजापर्यंत पोहोचत आहोत. बूथ स्तरावर आघाडी मजबूत करावी लागेल. आम्ही सर्व जिल्हाप्रमुखांना लवकरच प्रत्येक बूथवर अल्पसंख्याक मोर्चा संघ तयार करण्याचे निर्देश दिले आहेत.” जिलानी म्हणाले.

प्रत्येक मतदान केंद्रावर पक्षाचे 500 अल्पसंख्याक मतांचे लक्ष्य असल्याची माहिती त्यांनी दिली.

“आमचे लक्ष्य प्रत्येक बूथवर सुमारे 500 अल्पसंख्याक समाजाची मते आहेत. लक्ष्य गाठण्यासाठी आमची टीम पूर्ण झोकून देऊन काम करत आहे. मुख्यमंत्री प्रमोद सावंत आणि प्रदेशाध्यक्ष यांच्या भक्कम नेतृत्वाखाली भाजप गोव्यात परत येईल, असा आम्हाला विश्वास आहे. आम्ही स्थापन करू. सदानंद शेट तानावडे यांच्याकडून सरकार,” जिलानी म्हणाले.

अल्पसंख्याक, विशेषतः ख्रिश्चन समुदाय, जे राज्याच्या मतदारांपैकी 26 टक्के आहेत, गोव्यात महत्त्वाची भूमिका बजावतात. गोव्यातील १३ विधानसभा मतदारसंघात ख्रिश्चनांचे वर्चस्व आहे. पाचशे मतांचे लक्ष्य ठेवून भाजप राज्यातील प्रत्येक मतदान केंद्रावर आपली स्थिती मजबूत करण्याचा प्रयत्न करत आहे.

भाजपची संघटनात्मक रचना गोव्याला दोन जिल्हे आणि 40 मंडळांमध्ये (ब्लॉक) विभाजित करते. गोव्यात 40 विधानसभा जागांवर पसरलेली एकूण 1,663 मतदान केंद्रे आहेत आणि भाजपने ही मतदान केंद्रे 496 ‘शक्ती केंद्रे’ (तीन आणि चार मतदान केंद्रांचे गट) मध्ये विभागली आहेत.

“पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखाली मुख्यमंत्री सावंत यांनी सर्वसमावेशक विचाराने गोव्याचा सर्वांगीण विकास केला आहे. ‘सबका साथ, सबका विकास आणि सबका विश्वास’ हा भाजपचा संकल्प प्रत्यक्षात आणण्यासाठी मुख्यमंत्र्यांनी काम केले आहे. भाजपला तिसऱ्यांदा सरकार स्थापन करण्यासाठी आशीर्वाद द्या.

(शीर्षकाव्यतिरिक्त, हा अहवाल एबीपी लाइव्ह टीमने संपादित केलेला नाही)

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1