2.2 C
pune
November 14, 2022
Goa: GFP, Which Helped BJP Form Govt In 2017, Forms Alliance With Congress For Election


पणजी: काँग्रेस पुढील वर्षी गोवा विधानसभेची निवडणूक गोवा फॉरवर्ड पार्टी (GFP) आणि इतर समविचारी पक्षांसोबत युती करून लढणार आहे. एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने बुधवारी ही माहिती दिली.

विशेष म्हणजे, विजय सरदेसाई यांच्या नेतृत्वाखालील GFP ने मनोहर पर्रीकर यांच्या नेतृत्वाखालील भाजप सरकारला चालना देण्यात मदत केली, जे 2017 गोवा निवडणुकीनंतर सत्तेवर आले, तर भाजपने कॉंग्रेसपेक्षा कमी जागा जिंकल्या.

GFP आमदार विजय सरदेसाई आणि विनोद पालेकर आणि अपक्ष आमदार प्रसाद गावकर यांनी नवी दिल्लीत काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांची भेट घेऊन काँग्रेसला पाठिंबा दिल्याच्या एका दिवसानंतर AICC गोवा डेस्क प्रभारी दिनेश गुंडू राव यांनी युतीची घोषणा केली. गोव्याच्या निवडणुकीत भाजपचा पराभव केला

पत्रकारांशी बोलताना राव म्हणाले की, युतीबाबत स्थानिक पातळीवर काम केले जाईल.

“काँग्रेस गोव्यातील आगामी निवडणुका GFP आणि इतर समविचारी पक्षांसोबत लढणार आहे. आम्ही युतीबाबत निर्णय घेतला आहे, परंतु तपशील स्थानिक पातळीवर ठरवला जाईल,” राव म्हणाले. या आघाडीचे नेतृत्व काँग्रेस करणार असल्याचे ते म्हणाले.

2017 च्या गोवा विधानसभेच्या निवडणुकीत, काँग्रेसने 40 सदस्यांच्या सभागृहात सर्वाधिक 17 जागा जिंकल्या, भाजपला 13 पर्यंत मर्यादित केले. तथापि, भाजपने सरकार स्थापन करण्यासाठी प्रादेशिक पक्ष – GFP आणि महाराष्ट्रवादी गोमंतक पक्ष (MGP) – यांच्याशी युती केली. कै.मनोहर पर्रीकर. GFP चे तीन आमदार सदनात आहेत.

भाजपचे विद्यमान मुख्यमंत्री प्रमोद सावंत यांच्या काळात सरदेसाई यांनी उपमुख्यमंत्री म्हणून काम पाहिले होते.

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1