-4.7 C
pune
November 19, 2022
Govt Must Ensure Code Of Ethics Are Followed In Digital Media Space: Parliamentary Panel


नवी दिल्ली: सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मने पत्रकारिता नागरिकांच्या हातात दिली आहे, असे निरीक्षण करून, एका संसदीय पॅनेलने बुधवारी सरकारला अभिव्यक्ती स्वातंत्र्याचा अधिकार जपत डिजिटल मीडिया स्पेसमध्ये आचारसंहितेचे पालन सुनिश्चित करण्यास सांगितले.

दळणवळण आणि माहिती तंत्रज्ञानावरील संसदीय स्थायी समितीने संसदेत सादर केलेल्या ‘मीडिया कव्हरेजमधील नैतिक मानके’ या विषयावरील 27 व्या अहवालात माहिती तंत्रज्ञान (मध्यस्थांसाठी मार्गदर्शक तत्त्वे आणि डिजिटल मीडिया आचारसंहिता) नियम, 2021 लागू होण्याची अपेक्षा असल्याचे म्हटले आहे. डिजिटल मीडिया सामग्रीचे नियमन करण्यासाठी लांब पल्ला गाठायचा आहे.

अभिव्यक्ती स्वातंत्र्याच्या अधिकाराचे पूर्णपणे संरक्षण करताना सर्व भागधारकांशी पुरेसा सल्लामसलत केली जाते आणि डिजिटल मीडियाचे निरीक्षण केले जाते याची खात्री करण्यासाठी समितीने माहिती आणि प्रसारण मंत्रालयाला (MIB) प्रभावित केले.

डिजिटल मीडिया देखील नैतिकतेच्या संहितेचे पालन करत आहे याची खात्री करण्यासाठी MIB इलेक्ट्रॉनिक्स आणि माहिती आणि तंत्रज्ञान मंत्रालयासोबत सुसंगत पद्धतीने काम करेल अशी आशाही व्यक्त केली आहे.

फेसबुक, व्हॉट्सअ‍ॅप, इन्स्टाग्राम, ट्विटर इत्यादी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मने पत्रकारिता नागरिकांच्या हातात दिली आहे, असे निरीक्षण पॅनेलने नोंदवले.

घटना कॅप्चर करण्यासाठी आणि इंटरनेटवर पोस्ट करण्यासाठी नागरिक सेल फोनसह त्यांची वैयक्तिक रेकॉर्डिंग उपकरणे वापरतात असे त्यात म्हटले आहे.

पॅनेलने नमूद केले की, इलेक्ट्रॉनिक्स आणि माहिती तंत्रज्ञान मंत्रालयाकडे भारतातील इंटरनेट वेबसाइट्सच्या संख्येच्या नोंदी नसल्या तरी, Internetlivestats.com या लोकप्रिय साइटनुसार, सध्या जगभरात 150 कोटींहून अधिक वेबसाइट्स आहेत आणि अशी अपेक्षा आहे. यापैकी सुमारे 200 दशलक्ष वेबसाइट जगभरात कार्यरत आहेत.

समितीने नमूद केले की भारतात 1,44,893 वृत्तपत्रे आणि मासिके आहेत जी रजिस्ट्रार ऑफ इंडिया (RNI) कडे नोंदणीकृत आहेत, 926 अनुमत सॅटेलाइट टेलिव्हिजन चॅनेल आहेत (387 चॅनेल बातम्या आणि चालू घडामोडी श्रेणीत आहेत आणि 539 नॉन-स्टॉप चॅनेल आहेत. ) -बातम्या आणि चालू घडामोडी श्रेणी अंतर्गत), दोन बातम्यांसह 36 दूरदर्शन चॅनेल आणि 34 बिगर वृत्तवाहिन्या, 495 ऑल इंडिया रेडिओ एफएम रेडिओ स्टेशन आणि 384 खाजगी एफएम रेडिओ स्टेशन.

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1