2.2 C
pune
November 13, 2022
Mallikarjun Kharge Digs In Heels: No Apology Will Be Made By Suspended Rajya Sabha MPs


नवी दिल्ली: विरोधी पक्षनेते मल्लिकार्जुन खर्गे यांनी बुधवारी स्पष्टपणे सांगितले की, संपूर्ण हिवाळी अधिवेशनासाठी 12 खासदारांच्या निलंबनावरून राज्यसभेत सुरू असलेल्या गोंधळाच्या दरम्यान खासदारांच्या वर्तनाबद्दल माफी मागितली जाणार नाही.

“कोणतीही माफी मागणार नाही. आम्ही त्यांना विनंती करत आहोत की जे घडले ते विसरून जावे आणि लोक आणि देशाच्या कल्याणासाठी काम करावे,” एएनआयने खरगे यांच्या हवाल्याने म्हटले आहे.

“संसदीय लोकशाहीच्या व्यापक हितासाठी” 12 खासदारांच्या निलंबनावर पुनर्विचार करण्याची आणि निलंबन मागे घेण्याची विनंती करून त्यांनी राज्यसभेचे अध्यक्ष एम. व्यंकय्या नायडू यांना पत्र लिहिल्यानंतर काँग्रेस नेत्याची नाराजी समोर आली.

खरगे यांनी 12 विरोधी खासदारांचे निलंबन “संविधानाच्या विरोधात” असल्याचे म्हटले आणि “कायद्याच्या अधिपत्याखाली लढणे हे आपले कर्तव्य आहे” असे म्हटले आहे.

“राज्यसभेच्या अध्यक्षांना आमच्या पत्रात आम्ही निलंबन योग्य नसल्याचे वर्णन केले आहे. आमची सत्रे सतत होत नाहीत. सभागृह तहकूब केले जाते आणि त्यानंतर कामकाज सुरू केले जाते. खालच्या घराची वरच्या घराशी तुलना करणे योग्य नाही. कनिष्ठ सभागृहाच्या निवडणुका वारंवार होतात. वरच्या सभागृहात सातत्य आहे पण अधिवेशनात सातत्य नाही,” खरगे म्हणाले.

“खासदारांना निलंबित करताना ते म्हणाले होते की, हे सभागृह चालू आहे, त्यामुळे त्यांना निलंबित करण्यात येत आहे. हे घटनेच्या विरोधात असल्याचे आम्ही व्यक्त केले असून त्यामुळे निलंबित खासदारांना हटवण्याची मागणी केली आहे.

काँग्रेस नेत्याने आपल्या पत्रात 2021 च्या पावसाळी अधिवेशनाच्या शेवटच्या दिवसांतील दुर्दैवी घटनांबद्दल 12 विरोधी खासदारांचे निलंबन “अभूतपूर्व अति कृती” असल्याचे म्हटले आहे.

खरगे यांनी त्यांच्या पत्रात म्हटले आहे की, “गृहाचे पावसाळी अधिवेशन 11 ऑगस्ट रोजी संपले होते आणि राष्ट्रपतींनी 31 ऑगस्ट रोजी ते पुढे ढकलले होते. युक्तिवाद कोणत्याही औचित्यास पात्र असेल,” असे खरगे यांनी त्यांच्या पत्रात म्हटले आहे.

“वरील विसंगती लक्षात घेऊन आणि नैसर्गिक न्यायाच्या तत्त्वांनुसार पीडित सदस्यांना सुनावणीच्या अधिकारापासून वंचित ठेवण्यासाठी, संसदीय लोकशाहीच्या हितासाठी 12 खासदारांच्या निलंबनाच्या प्रकरणाचा पुनर्विचार करावा आणि निलंबन रद्द करावे, अशी विनंती आपणास करण्यात येते. सभागृह सुरळीत चालावे अशी आमची इच्छा आहे,” ते म्हणाले.

काँग्रेसचे सहा, तृणमूल काँग्रेस (टीएमसी) आणि शिवसेनेचे प्रत्येकी दोन आणि सीपीआय आणि सीपीएमच्या प्रत्येकी एका खासदारांसह बारा खासदारांना कथित अनियंत्रित वर्तनासाठी उर्वरित हिवाळी अधिवेशनासाठी निलंबित करण्यात आले. ऑगस्टमध्ये पावसाळी अधिवेशनात सामान्य विमा व्यवसाय (राष्ट्रीयकरण) दुरुस्ती विधेयक, 2021 मंजूर करताना विरोधी सदस्यांनी सभागृहात गोंधळ घातल्यानंतर मार्शल बोलावण्यात आले.

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1