5.6 C
pune
November 15, 2022
Mamata Banerjee To Meet Sharad Pawar In Mumbai Today, Malik Says No Oppn Front Without Congress


पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांचा मुंबई दौरापश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांच्या मुंबई दौऱ्याचा आज दुसरा दिवस आहे. या दौऱ्यात त्यांच्यासोबत त्यांचे पुतणे आणि खासदार अभिषेक बॅनर्जीही आहेत. आज म्हणजेच 1 डिसेंबर रोजी दुपारी 3 वाजता ममता बॅनर्जी राष्ट्रवादी काँग्रेसचे सुप्रिमो शरद पवार यांची भेट घेणार आहेत.

काँग्रेसेतर पक्षांना एकत्र करण्यासाठी मुंबईत दाखल झालेल्या ममता बॅनर्जी यांना एक प्रकारचा धक्का बसला आहे. शरद पवार यांची भेट घेण्यापूर्वी नवाब मलिक यांनी काँग्रेसशिवाय विरोधी आघाडी शक्य नसल्याचे म्हटले आहे.

राष्ट्रवादीचे नेते मलिक म्हणाले की, पवारांनी सर्व विरोधी पक्षांनी एकत्र येण्याच्या गरजेवर वारंवार भर दिला आहे, परंतु काँग्रेसशिवाय अशी आघाडी शक्य नाही. “आम्हाला वाटते की महाराष्ट्रात शिवसेना-राष्ट्रवादी-काँग्रेस हातमिळवणी करू शकतात, तर टीएमसीही काँग्रेसला सहकार्य करू शकते. जर काही मतभेद असतील तर ते सोडवले जाऊ शकतात,” असे मलिक म्हणाले.

“काँग्रेसशिवाय एकजूट विरोधी आघाडी शक्य नाही, असा आमचा विश्वास आहे. पवार साहेबांनी हे अनेकदा स्पष्ट केले आहे,” असे मलिक म्हणाले.

ममता बॅनर्जी TMC (तृणमूल काँग्रेस) चा राष्ट्रीय स्तरावर विस्तार करण्याचा विचार करत आहेत. त्यामुळेच गेल्या काही दिवसांपासून ते देशभरातील राज्यांचे दौरे करत आहेत. अनेक राजकीय नेत्यांच्या भेटीही त्या घेत आहेत.

ममता बॅनर्जी यांनी त्यांच्या मुंबई दौऱ्यात मंगळवारी सिद्धिविनायक मंदिराला भेट दिली. मंदिरात बोलताना त्यांनी ‘जय मराठा, जय बांगला’चा नारा दिला.

आज ममता बॅनर्जी राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांची भेट घेणार आहेत. गेल्या आठवड्यात रूग्णालयात दाखल झालेले मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचीही आज ते भेट घेणार आहेत.

ममता बॅनर्जी यांनी शिवसेना नेते आदित्य ठाकरे, संजय राऊत यांची भेट घेतली

तृणमूल काँग्रेसच्या प्रमुख ममता बॅनर्जी यांनी मंगळवारी शिवसेना नेते आदित्य ठाकरे आणि संजय राऊत यांची भेट घेतली. नेत्यांमधील या भेटीकडे तृणमूल काँग्रेस प्रमुखांनी इतर विरोधी पक्षांपर्यंत पोहोचण्याचा प्रयत्न म्हणून पाहिले जात आहे. महाराष्ट्र दौऱ्यावर असलेल्या बॅनर्जी या मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचीही भेट घेणार होत्या, पण त्या आजारी असल्याने त्यांचा मुलगा आणि राज्य सरकारमधील मंत्री आदित्य ठाकरे यांनी तृणमूल प्रमुखांची भेट घेतल्याचे सूत्रांनी सांगितले.

सूत्रांनी सांगितले की, आदित्यने बॅनर्जींना तिच्या वडिलांच्या छायाचित्रांचे कॉफी टेबल बुकही भेट दिले होते. 2008 च्या मुंबई दहशतवादी हल्ल्यात शहीद झालेले पोलीस कॉन्स्टेबल तुकाराम ओंबळे यांनाही त्यांनी श्रद्धांजली वाहिली.

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1