-1 C
pune
November 13, 2022
Omicron Scare: Maharashtra Asked To Modify Quarantine Guidelines


नवी दिल्ली: केंद्राने बुधवारी महाराष्ट्र सरकारला पत्र पाठवून नवीन कोविड-19 प्रकार ओमिक्रोनच्या पार्श्वभूमीवर जारी केलेल्या मार्गदर्शक तत्त्वांसह जारी केलेल्या आदेशांचे संरेखन करण्याचे आवाहन केले.

केंद्रीय आरोग्य सचिव राजेश भूषण यांनी स्वाक्षरी केलेल्या या पत्रात सर्व राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांमध्ये मार्गदर्शक तत्त्वांची समान अंमलबजावणी करण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे, असे हिंदुस्तान टाइम्सने वृत्त दिले आहे.

या पत्रात महाराष्ट्र सरकारच्या मार्गदर्शक तत्त्वांमधील चार मुद्द्यांचा समावेश आहे, ज्यात मुंबई विमानतळावरील सर्व आंतरराष्ट्रीय प्रवाशांची अनिवार्य RT-PCR चाचणी, मूळ देशाचा विचार न करता सर्व आंतरराष्ट्रीय प्रवाशांची अनिवार्य RT-PCR चाचणी इ. 14 दिवसांच्या होम क्वारंटाइनचा समावेश आहे. आगमन, मुंबईहून उतरल्यानंतर कनेक्टिंग फ्लाइट सुरू करण्याची योजना आखत असलेल्या प्रवाशांसाठी अनिवार्य RT-PCR चाचणी आणि RT-PCR परिणाम नकारात्मक असणे आणि 48 तासांपूर्वी नकारात्मक RT-PCR चाचणी आवश्यकतेनुसार प्रवास करणार्‍या देशांतर्गत प्रवाशांसाठी प्रवासाची तारीख. इतर राज्ये, जे यापूर्वी 30 नोव्हेंबर रोजी सोडण्यात आले होते.

केंद्रीय आरोग्य सचिवांनी महाराष्ट्राच्या अतिरिक्त मुख्य सचिवांना पाठवलेल्या पत्रात, प्रवाशांची गैरसोय होऊ नये म्हणून राज्य सरकारच्या अशा सुधारित आदेशांना व्यापक प्रसिद्धी द्यावी, असा सल्ला दिला आहे.

महाराष्ट्र सरकारने याआधी मंगळवारी ही मार्गदर्शक तत्त्वे जाहीर केली की राज्यात या विषाणूच्या प्रकाराचा प्रसार रोखण्यासाठी ते त्वरित लागू होतील.

“28 नोव्हेंबर 2021 च्या मार्गदर्शक तत्त्वांद्वारे भारत सरकारने लादलेले निर्बंध, तसेच भविष्यातील निर्बंध, जर काही असतील तर, लादले जाणारे किमान निर्बंध म्हणून काम करतील,” आदेशाची प्रत वाचा.

बृहन्मुंबई महानगरपालिकेने (BMC) बुधवारी सांगितले की, ‘जोखीम असलेल्या’ देशांतील सर्व प्रवाशांना दोन दिवसांचा वेळ दिला जाईल कारण अनेक प्रवाशांनी त्यांच्या प्रवासाची योजना आधीच निश्चित केली असेल. तेथे हवाबंद देखील असू शकते आणि या मार्गदर्शक तत्त्वांबद्दल अनभिज्ञ असू शकते.

सुधारित मार्गदर्शक तत्त्वे 2 डिसेंबरपासून रात्री 11.59 वाजता लागू होतील.

पुढे, मुंबई विमानतळ चालकांना BMC ने निर्देश दिले आहेत की सर्व देशांतर्गत विमान कंपन्यांना प्रवासाच्या 72 तासांच्या आत नकारात्मक RT-PCR अहवालाशिवाय मुंबईत उतरणाऱ्या कोणत्याही प्रवाशाला उड्डाण करण्यास परवानगी देऊ नये.

बीएमसीने सांगितले की आगमनानंतर विमानतळावर चाचणीला अपवादात्मक परिस्थितीतच परवानगी दिली जाऊ शकते.

राज्य सरकारने डीसीपी इमिग्रेशन अँड फॉरेनर्स रिजनल रजिस्ट्रेशन ऑफिस (FRRO) ला आंतरराष्ट्रीय फ्लाइट्सवर येणाऱ्या सर्व प्रवाशांसाठी गेल्या 15 दिवसांत प्रवास केलेल्या देशांचा तपशील जाहीर करण्यासाठी घोषणापत्र तयार करण्यास सांगितले आहे.

याशिवाय, मुंबई इंटरनॅशनल एअरपोर्ट लिमिटेड (MIAL) अधिकाऱ्यांना सर्व एअरलाइन्ससोबत प्रोफॉर्मा शेअर करण्यास सांगितले आहे आणि गेल्या १५ दिवसांतील प्रवासासंबंधीची माहिती आगमन झाल्यावर इमिग्रेशनद्वारे क्रॉस-चेक केली जाईल.

महाराष्ट्र सरकारने आपल्या आदेशात म्हटले आहे की, प्रवाशांनी चुकीची माहिती दिल्यास आपत्ती व्यवस्थापन कायदा, 2005 च्या संबंधित कलमांनुसार कारवाई केली जाईल.

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1