2 C
pune
November 15, 2022
Rajasthan Health Minister Accuses Centre Discriminatory Covid Vaccine Distribution


नवी दिल्ली: राजस्थानचे आरोग्य मंत्री पीएल मीणा यांनी भाजपच्या नेतृत्वाखालील केंद्रावर कोविड -19 लसींचे “भेदभावपूर्ण वितरण” केल्याचा आरोप केला आहे आणि आरोप केला आहे की राज्यांसाठी भाजपच्या नियमांमध्ये विरोधी-शासित राज्यांपेक्षा जास्त लसीचे डोस दिले जातात.

“सुरुवातीला, केंद्राने राज्यांना कोविड-19 लस वितरित करताना पक्षपाती पद्धतीने काम केले. गुजरात आणि इतर भाजपशासित राज्यांना अधिक लस देण्यात आल्या, त्यामुळे लसीकरण कव्हरेजमध्ये थोडा फरक आहे,” असे राज्याचे आरोग्य मंत्री म्हणाले. आरोग्यमंत्री डॉ. ANI ला.

हे देखील वाचा: ममता बॅनर्जी आज मुंबईत शरद पवार यांची भेट घेणार, मलिक म्हणाल्या – काँग्रेसशिवाय विरोध नाही

सोमवारी सरकारी सूत्रांनी दिलेल्या अहवालानंतर ही टिप्पणी आली आहे की भाजपच्या नेतृत्वाखालील राज्यांमध्ये काँग्रेस किंवा त्याच्या मित्रपक्षांच्या नेतृत्वापेक्षा जास्त लस आहेत. अहवालात पुढे म्हटले आहे की काँग्रेस किंवा त्यांच्या मित्रपक्षांची सत्ता असलेले कोणतेही राज्य त्यांच्या 90 टक्क्यांहून अधिक लोकसंख्येला कोविड-19 लसीचा पहिला डोस आणि 50 टक्क्यांहून अधिक रहिवाशांना दुसरा डोस देऊ शकले नाही. ANI.

ते म्हणाले, “आम्ही सर्व उपायुक्तांना (डीसी) दुसरा डोस लवकरात लवकर पूर्ण करण्यास सांगितले आहे. याआधी, छत्तीसगड काँग्रेसचे प्रमुख मोहन मरकम यांनीही दावा केला होता की, केंद्राने राज्यांना लस वितरित करण्यात पक्षपातीपणा केला आहे.

मीना पुढे म्हणाल्या, “केंद्र सरकारने राज्यांना लसीकरण द्यायचे होते, जिथे जिथे भाजपचे सरकार होते तिथे त्यांनी जास्त लस पुरवल्या आहेत, आणि ज्या राज्यांमध्ये विरोधी पक्ष सरकार आहेत तिथे कमी लस उपलब्ध आहे.”

त्यानंतर त्यांनी लसीकरण कव्हरेजचे विश्लेषण कोणत्या आधारावर केले गेले या डेटावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आणि डेटामध्ये “जुगलिंग” असू शकते असा आरोप केला.

सरकारी सूत्रांनुसार, किमान सात भाजपशासित राज्यांना पहिल्या डोसचे 90 टक्क्यांहून अधिक कव्हरेज मिळाले आहे आणि भाजपशासित आठ राज्यांनी दुसऱ्या डोसच्या 50 टक्क्यांहून अधिक कव्हरेज प्राप्त केले आहे, एएनआयने वृत्त दिले आहे.

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1