1.3 C
pune
November 16, 2022
Cyclone Jawad: PM Chairs Meeting With Top Officials. NDRF Teams Deployed In Odisha & Andhra


नवी दिल्ली: त्याच्या बरोबर आंध्र प्रदेश, ओडिशावर जावाद चक्रीवादळाचा धोका आणि पश्चिम बंगाल, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी वरिष्ठ अधिकाऱ्यांची बैठक घेतली राष्ट्रीय आपत्ती प्रतिसाद दलाने (NDRF) गुरुवारी दि.

बंगालच्या उपसागरातील कमी दाबाच्या क्षेत्राच्या स्थितीबद्दल पंतप्रधान मोदींना सर्वोच्च अधिकाऱ्यांनी माहिती दिली, जी 3 डिसेंबरपर्यंत चक्रीवादळात तीव्र होण्याची शक्यता आहे.भारतीय हवामान विभाग (IMD) ने सांगितले की चक्रीवादळ 4 डिसेंबरच्या सकाळपर्यंत आंध्र प्रदेश आणि ओडिशाच्या किनारपट्टीवर धडकण्याची शक्यता आहे.

“आयएमडीच्या म्हणण्यानुसार, आम्ही पुढील तीन दिवसांच्या हवामानाबद्दल पंतप्रधानांना अद्यतनित केले. त्यानंतर गृह सचिवांनी सर्व व्यवस्थेची माहिती दिली. आम्ही आज 62 पैकी 29 संघ प्रभावित भागात तैनात केले आहेत, राखीव संघ जवळपास उपलब्ध असतील. वारा मुसळधार पाऊस आणि भरतीच्या लाटांसह वेग 90-100 किमी प्रतितास असण्याची अपेक्षा आहे,” एनडीआरएफचे डीजी अतुल करवाल यांनी एएनआयला सांगितले.

वाचा | जवाद चक्रीवादळ ४ डिसेंबरपर्यंत आंध्र प्रदेश, ओडिशाला धडकणार आहे

IMD ने इशारा दिला आहे की अंदमान समुद्रावरील कमी दाबाचे क्षेत्र १२ तासांत तीव्र होण्याची शक्यता आहे. आंध्र प्रदेश आणि ओडिशामध्ये मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. चक्रीवादळाचा परिणाम छत्तीसगडवरही होऊ शकतो.

दक्षिण बंगालमधील जवळपास सर्व जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. IMD ने ओडिशातील अनेक जिल्ह्यांसाठी रेड अलर्ट देखील जारी केला आहे, जेथे मुसळधार ते अतिवृष्टीची शक्यता आहे. IMDचे महासंचालक मृत्युंजय महापात्रा यांनी समुद्रात जाणाऱ्या सर्व मच्छिमारांना 2 डिसेंबरपर्यंत किनारपट्टीवर परतण्याचे आवाहन केले आहे.

“चक्रीवादळ आंध्र प्रदेश आणि ओडिशातील श्रीकाकुलम, विशाखापट्टणम आणि विझियानगरम या किनारी जिल्ह्यांवर परिणाम होण्याची शक्यता आहे. त्याच्या किनारी भागात आणि गंगेच्या पश्चिम बंगालच्या काही भागात मुसळधार ते अतिवृष्टी होण्याची शक्यता आहे,” असे गृह मंत्रालयाने म्हटले आहे. एक विधान. एक शक्यता देखील आहे.” मंत्रालयाने सांगितले.

नॅशनल डिझास्टर रिस्पॉन्स फोर्स (NDRF) ने पश्चिम बंगालमध्ये आठ टीम्स तैनात केल्या आहेत आणि आणखी आठ टीम आज रात्री पाठवल्या जाणार आहेत, अशी माहिती एएनआयने दिली आहे. लष्कर आणि नौदलही त्यांची जहाजे आणि विमाने घेऊन सज्ज आहेत.

ओडिशा सरकारने 13 जिल्ह्यांच्या जिल्हाधिकाऱ्यांना चक्रीवादळासाठी स्थलांतर आणि आपत्ती व्यवस्थापन योजना तयार करण्यास सांगितले होते. ओडिशा आपत्ती जलद कृती दल आणि एनडीआरएफसह अग्निशमन दलाच्या जवानांना बचाव कार्यासाठी सतर्क करण्यात आले आहे.

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1