8.1 C
pune
November 12, 2022
Cyclone Jawad To Trigger Heavy Rainfall In South Bengal


नवी दिल्ली: भारतीय हवामान खात्याने (IMD) बुधवारी चक्रीवादळ जवादच्या निर्मितीबाबत अलर्ट जारी केला, जो 4 डिसेंबरच्या सकाळी आंध्र प्रदेश आणि ओडिशा किनारपट्टीवर धडकण्याची शक्यता आहे. या चक्रीवादळामुळे दक्षिण बंगालमध्ये मुसळधार पावसाची शक्यता आहे.

IMD ने ट्विटरवर पोस्ट केले आहे की दक्षिण अंदमान समुद्रावर तयार झालेले कमी दाबाचे क्षेत्र 4 डिसेंबर रोजी चक्रीवादळाच्या रूपात ओडिशाच्या किनारपट्टीच्या दिशेने तीव्र होईल.

हे देखील वाचा: सीबीएसईने बोर्ड परीक्षेतील गुजरात दंगलींवरील प्रश्नाला ‘अयोग्य’ म्हटले, ‘कठोर कारवाई’ करण्याचे आश्वासन दिले

त्यानुसार, पश्चिम बंगाल सरकारने शेतकर्‍यांना शेतात अजूनही पडलेले कणीस कापून बांधण्याचा इशारा दिला आहे, कारण अतिवृष्टीमुळे पिकांचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान होऊ शकते.

“(नॅशनल क्रायसिस मॅनेजमेंट कमिटी) कॅबिनेट सचिवांनी यावर भर दिला की राज्य सरकारांनी मच्छिमार आणि समुद्रातील सर्व जहाजे ताबडतोब परत बोलावले जावेत आणि चक्रीवादळाचा फटका बसलेल्या भागात घ्यावा. लोकांना लवकरात लवकर बाहेर काढण्यात यावे,” असे एका निवेदनात म्हटले आहे. केंद्रीय गृह मंत्रालयाने पीटीआय नुसार सांगितले.

राज्य सरकारने जारी केलेल्या अलर्टमध्ये कोलकाता, दक्षिण आणि उत्तर 24 परगणा, पूर्व आणि पश्चिम मिदनापूर, हावडा, हुगळी, नादिया आणि राज्यातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये 4 आणि 5 डिसेंबर रोजी मुसळधार ते अतिवृष्टीची शक्यता आहे. झारग्राम. या सर्व जिल्ह्यांमध्ये हळूहळू तापमानात वाढ होईल, असा अंदाजही हवामान खात्याने वर्तवला आहे.

दक्षिण थायलंडमध्ये कमी दाबाने हळूहळू तीव्र चक्रीवादळ बनण्याची ताकद निर्माण होत आहे. 4 डिसेंबरच्या सकाळी ओडिशा आणि आंध्र किनारपट्टी दरम्यान लँडफॉल करण्यापूर्वी दक्षिण अंदमान समुद्रातून ते भारतीय हद्दीत प्रवेश करण्याची शक्यता आहे. बंगालच्या किनाऱ्यालगत समुद्र खडबडीत असेल, असा अंदाजही हवामान खात्याने वर्तवला आहे.

प्रतिबंधात्मक उपाय म्हणून, सरकारने बचाव आणि मदत कार्यासाठी आपत्ती व्यवस्थापन धोरण समाविष्ट केले आहे. ऑपरेशनसाठी नॅशनल डिझास्टर रिस्पॉन्स फोर्स, ओडिशा आपत्ती रॅपिड रिस्पॉन्स फोर्स आणि अग्निशमन विभागाच्या कर्मचाऱ्यांना पाचारण करण्यात आले आहे.

शनिवारी सकाळी किनारपट्टीवर वाऱ्याचा वेग 75 ते 80 किमी प्रतितास असण्याची शक्यता आहे. मच्छिमारांनी शुक्रवार ते रविवार या कालावधीत समुद्रात जाऊ नये, असा इशारा हवामान खात्याने दिला आहे. समुद्रात जाणाऱ्यांना गुरुवारी संध्याकाळपर्यंत परतण्याचे निर्देश देण्यात आले आहेत.

राज्य सरकारच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, “राज्य सरकार वादळाच्या हालचालीवर बारीक लक्ष ठेवून आहे आणि जिल्हा प्रशासनाला तयार राहण्यास सांगितले आहे. आम्ही देखील परिस्थितीवर बारकाईने लक्ष ठेवून आहोत. सरकार कोणत्याही परिस्थितीसाठी तयार आहे.” पूर्णपणे तयार.” म्हणाले, अशी माहिती आयएएनएसने दिली.

HT च्या अहवालानुसार, ओडिशातील पावसाची तीव्रता शनिवारपासून वाढेल कारण किनारपट्टीच्या जिल्ह्यांमध्ये आणि अंतर्गत जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार ते अति मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. IMD ने गजपती, गंजम, पुरी आणि जगतसिंगपूर जिल्ह्यांसाठी रेड अलर्ट जारी केला आहे. केंद्रपारा, कटक, खुर्दा, नयागड, कंधमाल, रायगड आणि कोरापुट जिल्ह्यात शनिवारी ऑरेंज अलर्ट जारी करण्यात आला आहे.

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1