7 C
pune
November 13, 2022
Omicron Alert: 11 Nations Under 'At Risk' Category, Rigorous Checking At Airports, Says Scindia


नवीन कोरोना प्रकार: जागतिक स्तरावर omicrons च्या वाढत्या धोक्याच्या पार्श्वभूमीवर, खबरदारीचा उपाय म्हणून भारत सरकारने अनेक उपाययोजना केल्या आहेत. यापैकी एकामध्ये ‘जोखीम असलेल्या’ देशांमधून प्रवास करणाऱ्या लोकांची कठोर तपासणी समाविष्ट आहे. नागरी विमान वाहतूक मंत्री ज्योतिरादित्य सिंधिया यांनी गुरुवारी लोकसभेत हिवाळी अधिवेशनात तोंडी उत्तर देताना सांगितले की, सरकारने 11 देशांना जोखमीच्या श्रेणीत टाकले आहे.

Omicron च्या धमकी दरम्यान आरोग्यमंत्र्यांनी बैठक बोलावली

ते म्हणाले की, या जोखीम श्रेणीमध्ये समाविष्ट करण्यात आलेले देश हे युनायटेड किंगडमसह युरोपातील सर्व देश आहेत – दक्षिण आफ्रिका, बोत्सवाना, ब्राझील, चीन, मॉरिशस, न्यूझीलंड, झिम्बाब्वे, सिंगापूर, हाँगकाँग आणि इस्रायल. उल्लेखनीय म्हणजे, ओमरॉनच्या नवीन प्रकारांच्या वाढत्या धोक्याच्या पार्श्वभूमीवर देशात कोरोना संसर्गाची प्रकरणे वाढत आहेत. केंद्रीय आरोग्य मंत्री मनसुख मांडविया यांनी गुरुवारी सकाळी राज्य सरकारे आणि विमानतळ अधिकार्‍यांची बैठक घेतली आणि आंतरराष्ट्रीय आणि राष्ट्रीय प्रवाश्यांना COVID-19 च्या ओमिक्रॉन आवृत्तीसह प्रवाशांचा मागोवा घेण्यासाठी उपाययोजनांवर चर्चा केली.

ओमिक्रॉन प्रकाराचे पहिले प्रकरण यूएस मध्ये नोंदवले गेले

दरम्यान, बुधवारी अमेरिकेत ओमरॉन या कोरोना विषाणूच्या नवीन आवृत्तीचे पहिले प्रकरण समोर आले. दक्षिण आफ्रिकेतून कॅलिफोर्नियाला परतलेल्या आणि पूर्णपणे लसीकरण झालेल्या व्यक्तीमध्ये संसर्गाची पुष्टी झाली आहे. जगभरातील शास्त्रज्ञ व्हायरसच्या या नवीन स्वरूपाविषयी माहिती गोळा करत आहेत जे आधी समोर आलेल्या इतर प्रकारांपेक्षा धोकादायक आहे की नाही हे ठरवत आहेत.

माहिती सामायिक करताना, डॉ. अँथनी फौसी, यूएस मधील संसर्गजन्य रोगांचे शीर्ष विशेषज्ञ म्हणाले, “आम्हाला माहित होते की लवकरच किंवा नंतर अमेरिकेत या स्वरूपाच्या पहिल्या प्रकरणाची पुष्टी होईल,” ते म्हणाले. ओमिक्रॉनची लागण झालेली व्यक्ती 22 नोव्हेंबर रोजी दक्षिण आफ्रिकेतून परतली होती. संसर्गाची अंशतः लक्षणे दिल्यानंतर सोमवारी त्याला संसर्ग झाल्याचे आढळून आले.

कॅलिफोर्नियाच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले की त्या व्यक्तीला मॉडर्ना लसीचे दोन्ही डोस देण्यात आले होते, परंतु अद्याप त्याला बूस्टर डोस मिळालेला नाही. त्याची प्रकृती सुधारत आहे. अधिका-यांनी पुढे सांगितले की त्या व्यक्तीच्या जवळच्या संपर्कात असलेल्यांची चाचणी घेण्यात आली आणि ते निगेटिव्ह आढळले. रुग्णाला सध्या क्वारंटाईनमध्ये ठेवण्यात आले आहे.

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1