6 C
pune
September 26, 2022

Blood Sugar Level: रक्तातील साखरेची पातळी किती असावी? मधुमेहाचे निदान कसे करावे? जाणून घ्या


रक्तातील साखरेची पातळी चार्ट ‘आरोग्यम् धनसंपदा’ प्रचलित आहे. तुमची तब्येत काही प्रमाणात आली असेल, किंवा वाक्य कमी झाले असेल. आरोग्याचाय बाबतीत महायाचंतर, मधुमेह शिराला जडनारा सर्वत आरे आहे. या अजमुले अनेक अचानिंचा करवडो एकत्र केला. खान्यापणच्य सविनवार या अजराममुले बेटलें यतात. त्‍सेच या अजरामुले इतार त्‍यामुले बाबा महंतल की नको रे, असमन्‍वम लागेल. आकाचा अजर जो नाश करतो तरी नाही. हा अझर झाल रक्ताचा झटका साखरेची पाटील नियंत्रण ठेववी खर्च. तुम्ही दर तपासू शकता.

जरतुम्हाला सेलला घाबरण्याची गरज नाही. तुम्ही काय करू शकता? जाणून घेउया कित्या व्यात कोणाच्‍या रक्‍ततीला साखरेची पाटी किटी आसावी.

वय 1 49 वर्षे

1 ते 6 वर्षे व्योगतातिल मूलांची रक्ततिला साखरेची पाटी 110 ते 200 mg/dL किंवा श्रेणी असावी. त्यच वेली, 6 ते 12 वर्षे व्योगतातिल मूलम मध्यम, रक्तातिल साखरेची पाटी 100 ते 180 mg/dl च्य श्रेणी आसावी. यशविया 13 ते 19 वयोगतिल लोकांचाया रक्तातिल साखरेची पाटी 90 ते 150 मिग्रॅ/डेली आसावी. 19 बारेपेक्षा जस्त व्याच्‍या लोकन मेडे, रक्‍ततीला साखरेची पाटी 90 ते 150 मिग्रॅ/dl च्‍या दर्यान आसावी.

50 वर्षे ते 60 वर्षे

50 ते 60 वर्षे वियोगातिल रक्तातील साखरेची पाटली वदल्या त्यन्या मोठी समस्या शकटे. या व्यात लोकन्ना त्याच्‍या रक्तातिल साखरेच्‍या पाटलीची विशेष काजी घ्‍यावीने. 50 ते 60 वर्षे वियोगातिल लोकाम्मेडे उपवास अस्ताना रक्तातिल साखरेची पाटली 90 ते 130 mg/dl Avi. होय, अपचन, सच्चारेची पाटी 140 mg/dl peksha kami asawi वगळता. किंवा वयातिल लोकन मध्यमे शाम्रिच्य जीवनांतर रक्तातिल साखरेची पाटी दररोज 150 mg/dl पर्यंत.

रक्तरंजित साखरेची पाने

60 पेक्षा जास्त लाखाच्या लोकांचा रकतीतील साखरेची पट्टी 90 ते 130 mg/dl उपवासाचे माध्यम म्हणून. रक्ततिला साखरेची पाटी 150 mg/dl peksha jast nasavi.

उपवास मध्यम रक्तरंजित साखरेची पति कित्ती आसवी?

सामान्य प्रौढ, रक्ताच्या गुठळ्या, साखरेची पाटी कम्युनिकेबल रिकाम्या पोटी 70-100 mg/dl असावी. जर तुम्हाला रक्तरंजित साखरेची पट्टी 100-125mg/dl ya chintechchi bab ahe sel asel असेल तर. रक्तत साखरेची पट्टी 126mg/dl peksha jast asane He Keche Asu Shakte.

(अस्वीकरण: यती दिली महिती घृती उपचार आणि सामान्य माहिती आधारित कर.

,Source link

Related posts

हार्ट अटॅक टाळायचा असेल तर ‘या’ वयापासूनच Cholesterol ची पातळी तपासणं करा सुरू

cradmin

सोलापूर-पुणे महामार्गावर भीषण अपघात, 5 जणांनी गमावला जीव

cradmin

सुटलेल्या पोटापासून ते कंबरदुखीपर्यंत… ऑफिसमध्ये बसून काम करणाऱ्यांनो ही 3 योगासनं देतील रिलीफ

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1