7.2 C
pune
September 27, 2022

Isha Koppikar: Today, an actress’ pregnancy is celebrated and not frowned upon – #BigInterview | Hindi Movie News


बॉलीवूडची ‘खल्लास गर्ल’ म्हणून प्रसिद्ध असलेली, ईशा कोप्पीकर नारंगने तिच्या चित्रपट आणि अभिनयाच्या निवडीसह चित्रपटसृष्टीमध्ये स्वत: साठी खूप यशस्वीरित्या एक स्थान निर्माण केले आहे. राम गोपाल वर्माच्या ‘कंपनी’ मधील एका गाण्यात सिझलिंग करण्यापासून ते बॉलीवूडच्या ‘किंग खान’च्या प्रेमाची भूमिका साकारण्यापर्यंत शाहरुख खान ‘डॉन’मध्ये ‘शबरी’च्या गँगस्टरच्या भूमिकेपासून ते सगळं त्याने केलंय. आता, अभिनेत्री ‘लव्ह यू डेमोक्रसी’ मध्ये राजकारणी आणि बँकरच्या तिच्या आगामी वेब सिरीज ‘सुरंगा’ मध्ये एका बँकरची भूमिका साकारणार आहे, जी बँक लुटमारीवर आधारित आहे.

ETimes सोबतच्या फ्रीव्हीलिंग चॅटमध्ये, ईशाने तिच्या आगामी प्रोजेक्ट्सवर, त्यांच्या करिअरच्या शिखरावर असलेल्या मातृत्वाचा स्वीकार करणार्‍या अभिनेत्रींबद्दल, घरी आई आणि पत्नी म्हणून, सहकलाकारासह पुन्हा एकत्र येण्याबद्दल, त्यांच्या मतांसाठी आणि बरेच काही यावर चहा टाकला. भाग…

अभिनेत्री आज जितक्या तरुण आहेत आलिया भट्ट करिअरच्या शिखरावर असताना ती मातृत्व स्वीकारत आहे. काही वर्षांपूर्वी लग्न होणे आणि मुले होणे म्हणजे अभिनेत्रीची कारकीर्द संपुष्टात येणे असे काही वर्षांपूर्वी नव्हते. आज एक अभिनेता म्हणून हा बदल कसा पाहतोस?


या दशकात बरेच काही बदलले आहे आणि आता अभिनेत्रीच्या मातृत्वाभोवती असलेले निषिद्ध दूर झाले आहेत. आमच्याकडे अनेक महान प्रेरणा आहेत ज्यांनी सिद्ध केले आहे की जन्म दिल्यानंतर तुम्ही तुमचे शरीर परत आकारात आणू शकता. आलिया भट्ट तिच्या करिअरच्या या टप्प्यावर मातृत्व स्वीकारत आहे हे जाणून मला आनंद झाला. मुळात ही त्याची निवड आहे आणि आपण त्याचा आदर केला पाहिजे. तसेच, आता, अभिनेत्रींमधील गर्भधारणा साजरा केला जातो आणि त्याकडे दुर्लक्ष केले जाते आणि ही चांगली बातमी आहे. एक अभिनेता म्हणून मी या बदलाचे स्वागत करतो.

#मोठी मुलाखत!-नवीन५

आतापर्यंतच्या इंडस्ट्रीतील तुमच्या चांगल्या-वाईट अनुभवांबद्दल तुम्ही नेहमीच बोलले आहात. ज्या नवोदित कलाकारांना ते मोठे करायचे आहे त्यांना तुम्ही काय सल्ला देऊ इच्छिता?


तुम्हाला आयुष्यात काय हवे आहे यावर मेहनती आणि लक्ष केंद्रित करणे खूप महत्वाचे आहे. खूप चढ-उतार आहेत पण आयुष्य तेवढंच आहे. प्रवाहाबरोबर जायला हवे. तुमचा दृष्टीकोन सकारात्मक असायला हवा. तुम्हाला दृढनिश्चय करणे आवश्यक आहे, तुम्हाला कठोर परिश्रम करावे लागतील आणि तुम्हाला स्वतःला स्थिर करणे आवश्यक आहे. जे केवळ कठोर परिश्रमानेच साध्य होऊ शकते. तुम्ही अध्यात्मिकदृष्ट्या मजबूत असले पाहिजे. तुमचा देवावर विश्वास असायला हवा आणि तुम्हाला चांगला कौटुंबिक पाठिंबा असायला हवा, जेणेकरून जेव्हा तुमचा भ्रमनिरास होतो, तेव्हा तुम्हाला मागे धरून त्या परिस्थितीतून तुमचे लक्ष विचलित करणारे कोणीतरी असते.

चित्रपट कुटुंबातून येणाऱ्या कलाकारांशी संबंधित ‘फर्स्ट मूव्हर अॅडव्हान्टेज’मुळे तुमच्या यशात अडथळा येतो असे तुम्हाला कधी वाटले आहे का? तुमच्यासारख्या पूर्ण बाहेरच्या माणसाची गैरसोय होते का?


होय नक्कीच! प्रत्येक क्षेत्रात पक्षपात आणि घराणेशाही आहे आणि बॉलीवूडही वेगळे नाही. उदाहरणार्थ, उद्या जर माझ्या मुलीला इंडस्ट्रीत जॉईन व्हायचे असेल तर मी तिला सर्वतोपरी मदत करेन. दिवसाच्या शेवटी, मुलाची प्रतिभा त्याला यशस्वी बनवते. जेणेकरुन सुरुवातीची गती पालक देऊ शकतात परंतु त्यानंतर ते पूर्णपणे मुलावर अवलंबून असते. ते ते पुढे कसे घेतात यावर सर्व काही आहे.

#मोठी मुलाखत!-नवीन2

तुमच्या कारकिर्दीत काही भूमिका केल्याबद्दल तुम्हाला खेद वाटतो का?


बरं, मला कशाचीही खंत नाही. माझ्या कारकिर्दीत कोणतीही भूमिका करताना मला खूप आनंद आणि समाधान वाटते. पश्चात्ताप नाही!

#मोठी मुलाखत!-नवीन4

सर्वांना माहीत आहे ईशा कोप्पीकर एक अभिनेत्री म्हणून. आई आणि पत्नी म्हणून तुम्ही घरी कसे आहात?


आई या नात्याने मी खूप कडक किंवा खूप मऊ नाही कारण मला वाटते की शिस्तीच्या नियमांमध्ये राहून मुलाला त्यांच्या सर्जनशीलतेमध्ये वाढ करण्याचे स्वातंत्र्य असले पाहिजे. मी माझ्या मुलीसाठी कार्ये सूक्ष्मपणे व्यवस्थापित न करण्याचा प्रयत्न करतो, कारण ते तिला स्वातंत्र्य आणि व्यक्तिमत्व शिकवते. मी कौटुंबिक मूल्यांकडे अधिक लक्ष देतो आणि कुटुंबातील प्रत्येक मूल त्यांच्या अंतःकरणात रुजलेल्या मूल्यांसह वाढविले जाते. मुले बहुतांशी निरीक्षणाने शिकतात, त्यामुळे माझी मुलगी निरोगी आणि सुंदर जीवन जगण्याचे सर्व गुण शिकू शकेल अशा प्रकारे स्वतःचे चित्रण आणि चित्रण करणे ही माझी जबाबदारी आहे.

#मोठी मुलाखत!-नवीन6

टिमी संरक्षणात्मक आहे, मालक नाही. मी मालकही नाही. टिमी स्वतःच्या त्वचेत खूप आरामदायक आहे. तो असा नाही की ज्याला कोणाकडून धोका वाटतो. मला नेहमीच असे कोणीतरी हवे होते. मला माझी जागा आवडते आणि त्याला त्याची जागा आवडते. तो माझ्या आयुष्यात आला म्हणून मी धन्य आहे.

#मोठी मुलाखत!-नवीन7

तुम्ही आतापर्यंत ज्या अभिनेत्यांसोबत काम केले आहे त्यात सर्वात आनंदी कोण आहे?


जर एखादा को-स्टार असेल ज्याच्यासोबत मी स्क्रीनवर आणि स्क्रीनच्या बाहेर एक परिपूर्ण कम्फर्ट झोन शेअर करतो आणि मी नेहमीच बोललो असतो, तो म्हणजे शाहरुख खान. ते एक पूर्ण सज्जन आहेत आणि त्यांच्याकडे विनोदाची अतुलनीय भावना आहे. तो खूप देणारा अभिनेता आहे. अर्थात, मला त्याच्यासोबत पडद्यावर पुन्हा पुन्हा काम करायला आवडेल.

#मोठी मुलाखत!-नवीन३

तुमच्या ‘लव्ह यू डेमोक्रसी’ या नुकत्याच आलेल्या चित्रपटाबद्दल आम्हाला काही सांगा. चित्रपटातील व्यक्तिरेखेकडे तुम्हाला कशामुळे आकर्षित केले?


‘लव्ह यू डेमोक्रसी’ हे एक राजकीय व्यंग आहे. हा एक हलकाफुलका चित्रपट आहे. मी राजकारण्याची भूमिका साकारत आहे. खरतर गुलाब दीदी अतिशय कणखर आणि निर्दयी राजकारणी आहेत. त्याला आपले राजकारण, सत्ता आणि काम याशिवाय काहीही दिसत नाही. हा संपूर्ण चित्रपट दोन मुख्यमंत्र्यांच्या लढाईवर आधारित राजकीय व्यंगचित्र आहे. चित्रपटातील कॉमिक घटक तुम्हाला नक्कीच थक्क करतील. आजच्या राजकारणात जे काही चालले आहे ते तुम्हाला आमच्या चित्रपटात पाहायला मिळेल. हा चित्रपटाचा यूएसपी आहे.

राजकारणी म्हणून तुमच्या भूमिकेसाठी तुम्ही कशी तयारी केली? तुमच्या लूकसाठी किंवा तुमच्या पात्राच्या देहबोलीसाठी तुम्ही कोणाकडून प्रेरणा घेतली आहे का?


गुलाब दीदींचे हे पात्र काल्पनिक पात्र असल्यामुळे ते कोणत्याही वास्तविक राजकारण्यापासून प्रेरित नाही. उदाहरणार्थ, कंगना राणौत इंदिरा गांधींची भूमिका मी ‘लव्ह यू डेमोक्रसी’मध्ये साकारलेल्या व्यक्तिरेखेपेक्षा वेगळी आहे. गुलाब दीदी या भूमिकेसाठी मला काही किलो वजन वाढवावे लागले. वजन वाढणे माझ्यासाठी भीतीदायक होते, कारण तुम्हाला माहिती आहे की आम्ही अभिनेत्री वजन कमी करण्यासाठी आणि फिट राहण्यासाठी किती मेहनत घेतो. पहिल्या लॉकडाऊनमध्ये माझं वजन खूप कमी झालं होतं, पण आज दीड वर्षापूर्वी या चित्रपटाचं शूटिंग सुरू झालं तेव्हा एका लॉकडाऊनमध्ये माझं वजन कमी झालं आणि दुसऱ्या लॉकडाऊनमध्ये वाढलं.

तुमच्या वर्णात तपकिरी छटा आहेत. दुसऱ्या बाजूचा अनुभव कसा होता?


होय, त्यात राखाडी छटा आहेत. अर्थात, मी आधी म्हटल्याप्रमाणे ते माझ्या खऱ्या व्यक्तिमत्त्वापेक्षा वेगळे होते. मी ‘एक विवाह ऐसा भी’ मध्ये ‘शबरी’ आणि ‘चांदनी’ सारख्या भूमिका केल्या आहेत. ही दोन पात्रे एकमेकांपासून वेगळी होती. अलीकडेच मी ‘धनम’ या मालिकेत पोलिसाची भूमिका साकारली होती. म्हणून, होय, एक अभिनेता म्हणून, मला भिन्न पात्रे साकारताना भारावून जातो, मग ते नकारात्मक असोत किंवा सकारात्मक. मला आव्हाने घ्यायला आवडतात.

तुम्ही बहुभाषिक चित्रपट ‘एलियन’चा देखील एक भाग आहात. रकुल प्रीत सिंग आणि शरद केळकर यांच्यासोबत काम करण्याचा तुमचा अनुभव कसा होता?


हाच चित्रपट मी दक्षिणेत करतोय. माझ्याकडे रकुल प्रीतसोबत जास्त सीन्स नाहीत, पण हो ती, शरद केळकर आणि शिवकार्तिकेयन हे माझे सहकलाकार आहेत. हा एक सायन्स फिक्शन चित्रपट आहे. ही खरोखरच एक अद्वितीय संकल्पना आहे. आम्ही बरेच एलियन चित्रपट पाहिले आहेत, जे भरपूर प्रोस्थेटिक्स आणि मेकअपसह शूट केले आहेत, परंतु या चित्रपटात आम्हाला बरेच ग्राफिक्स आणि CGI इफेक्ट्स पाहायला मिळतील. तो एक उत्तम अनुभव होता. आम्ही जवळपास 100 दिवसांत चित्रपटाचे शूटिंग केले.

तुमच्या आगामी ‘सुरंगा’ या वेबसिरीजबद्दल काही सांगा.


‘सुरंगा’ ही बँक लुटमारीवर आधारित अन्वेषणात्मक नाटक मालिका आहे. मी एका बँकरची भूमिका करत आहे. मी साकारत असलेले दक्षिणायनी हे पात्र पुन्हा एकदा अतिशय अनोखे आहे. या व्यक्तिरेखेबद्दल मी फार काही सांगू शकत नाही. मी एवढेच म्हणेन की तो बँकेत कर्मचारी आहे. बँकेतील दरोडा आणि विविध पात्रांभोवती ही कथा फिरते. हरियाणामध्ये याचे शूटिंग झाले आहे.

,Source link

Related posts

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

स्वातंत्र्याचा अमृतमहोत्सव साजरा करतांना क्रांती गाथा दालनाचे उद्घाटन हा एक योगायोग – उद्धव ठाकरे

cradmin

सोशल मीडियावरच्या कमेंट्स मी वाचत नाही : नागराज मंजुळे

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1