-1 C
pune
November 13, 2022

Shabana Azmi breaks down as she speaks about the Bilkis Bano gang rape case; says she is ‘deeply ashamed’ | Hindi Movie News


शबाना आझमी अलीकडेच बिल्किस बानो सामूहिक बलात्कार प्रकरण आणि 11 दोषींच्या सुटकेवर प्रतिक्रिया दिली. ज्येष्ठ अभिनेत्री तुटून पडली आणि म्हणाली की तिला खूप लाज वाटते आणि धक्का बसला आहे.

एका न्यूज पोर्टलशी बोलताना शबाना म्हणाली की बिल्किस बानोसाठी तिच्याकडे शब्दच नाहीत याशिवाय तिला खूप लाज वाटते. या महिलेची एवढी मोठी शोकांतिका कशी घडली याचे अभिनेत्रीने कौतुक केले आणि तरीही तिने हार मानली नाही. ती सर्व मार्गाने लढली. त्याने या लोकांना शिक्षा केली. तथापि, तिच्या पतीने सांगितल्याप्रमाणे, जेव्हा ती आपले जीवन एकत्र आणणार आहे, तेव्हा ही न्यायाची मोठी थट्टा आहे. या व्यक्तीला न्याय मिळावा म्हणून आपण गच्चीवरून ओरडायला नको का? आणि ज्या स्त्रिया या देशात असुरक्षित वाटत आहेत, ज्या महिलांना दररोज बलात्काराच्या धमक्यांचा सामना करावा लागतो- त्यांच्यात सुरक्षिततेची भावना असायला नको का?, असा सवाल शबाना यांनी एनडीटीव्हीशी बोलताना केला.

शबानाने पुढे स्पष्ट केले की जेव्हा हे घडले तेव्हा तिला अशा संतापाची अपेक्षा होती म्हणून तिला आश्चर्यचकित केले. अभिनेत्रीने खुलासा केला की तिने 2-3 दिवस वाट पाहिली. तथापि, मीडियामध्ये फारच कमी दृश्यमानता होती आणि कोणतीही चर्चा झाली नाही. असे घडू शकते याचे तिला आश्चर्य वाटल्याचे अभिनेत्रीने सांगितले. तिला अजूनही वाटतंय की अन्याय आणि घडलेल्या भीषणतेची पुरेशी जाणीव नाही.

शेवटी शबाना म्हणाल्या की, दोषींचा सन्मान करण्यात आला आणि त्यांची सुटका झाल्यानंतर लाडू वाटण्यात आले. आपण समाज आणि महिलांना कोणते संकेत देत आहोत, असा सवाल अभिनेत्याने केला.

2002 च्या गुजरात दंगलीत बिल्किस बानोवर झालेल्या सामूहिक बलात्काराप्रकरणी जन्मठेपेची शिक्षा झालेल्या 11 दोषींनी अलीकडेच 15 ऑगस्ट रोजी तुरुंगातून बाहेर काढले. गुजरात सरकारने त्याच्या सुटकेच्या धोरणाचा भाग म्हणून त्याच्या सुटकेला परवानगी दिली होती. तो 15 वर्षांहून अधिक काळ तुरुंगात राहिला.

,Source link

Related posts

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

स्वातंत्र्याचा अमृतमहोत्सव साजरा करतांना क्रांती गाथा दालनाचे उद्घाटन हा एक योगायोग – उद्धव ठाकरे

cradmin

सोशल मीडियावरच्या कमेंट्स मी वाचत नाही : नागराज मंजुळे

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1