7 C
pune
November 13, 2022

Slow paced and visually grand ‘The Rings of Power’ lacks thump


कथा: गॅलाड्रिएल, उबेर एल्फ योद्धा, दुष्ट जादूगार सॉरॉनची शिकार करत आहे, ज्याने ऑर्क सैन्याचे नेतृत्व केले आणि मॉर्डोरच्या रक्ताच्या लालसेने जिवंत लोकांच्या भूमीचा नाश केला. तिने आग्रह धरला तरीही एल्फ राज्यकर्ते तिच्या विरुद्ध होतात आणि युद्धाचा अंत घोषित करतात. हॉबिट्सचे साधे जीवन आणि एल्फिनच्या नियमाखाली जगणाऱ्या मानवांचे परस्परविरोधी विश्व हे एक अखंड जग प्रकट करण्यासाठी उदयास आले आहे. पण महान दुष्‍ट ‍विनाशकारी पुनरागमनाचे संकेत देत असल्याने, सजीवांनी लढण्‍यासाठी संघटित झाले पाहिजे.

पुनरावलोकन: मंद गतीने, त्याच्या महाकाव्य स्केलबद्दल आत्म-जागरूक आणि असमाधानकारक — भव्य “द लॉर्ड ऑफ द रिंग्ज” ट्रायलॉजीचा प्रीक्वेल ही त्याच्या स्ट्रीमिंग प्लॅटफॉर्मने तयार केलेली उच्च-प्रभाव मालिका नाही. लॉर्ड ऑफ द रिंग्ज सारख्या जगात सेट केलेली, ही मालिका पीटर जॅक्सनच्या चित्रपटांमधील काही सर्वात संस्मरणीय घटकांचे रिमिक्स करते, काही संशयास्पद तपशील जोडते आणि एक संभाव्य रहस्य निर्माण करते जे इतके मोहक नाही.

चित्रपटांमध्ये केट ब्लँचेटने भूमिका केलेली गॅलाड्रिएल (मॉर्फिड क्लार्क), आता एक उबेर एल्फ आहे, जी जिवंत प्राण्यांचे भले करणारी अमर जादूगार आहे. त्याने पृथ्वीवरील सर्व जिवंत भूमी ताब्यात घेण्यासाठी ऑर्क्स आणि खालच्या प्राण्यांच्या मोठ्या सैन्याचे नेतृत्व करणाऱ्या सुपर दुष्ट विझार्ड सॉरॉनला शोधण्यासाठी त्याच्या पडलेल्या एल्फ योद्धा नायक भावाकडून मिठी घेतली आहे. पहिल्या भागाचा एक मोठा भाग गॅलाड्रिएलवर खर्च केला जातो, अल्विन कौन्सिल ऑफ लॉर्ड्स आणि इतरांना खात्री पटवून देतो की सॉरॉन लपून बसला आहे आणि तो परत येईल आणि सत्तेत असलेल्यांपैकी बहुतेक त्याला सांगतात की तो परत येणार नाही. त्या दरम्यान, सॉरॉनला शोधण्यासाठी ती उत्तरेकडील ओसाड बर्फाळ प्रदेशात कमांडर एक्केची एक छोटी तुकडी घेऊन जाते; पण एका इशार्‍याच्या पलीकडे, स्नो ट्रोलशी लढा आणि बंडखोरी आहे जी त्याला परत जाण्यास भाग पाडते. हे नाट्यमय होण्यासाठी सेट केले आहे परंतु प्रभावी नाही. सॉरॉनने या पृथ्वीला उध्वस्त करण्याआधी मृत्यूसाठी शब्द न देता, त्याच्या जन्मभूमीच्या चिरंतन भूमीकडे परत जाण्यास त्याला बक्षीस दिले जात नाही. सरळ-अप वॉरियर्ससह उदात्त शब्द आत्मसात करणे हे उद्दिष्ट आहे, परंतु कसे तरी मार्क मारणे चुकले.

पहिला भाग, योग्यरित्या कार्यवाही आणि त्यातील मुख्य पात्रे सेट करणारा, पुढे ड्रॅग करतो. एक स्त्री प्रथम दृष्टीकोन, एक बर्‍यापैकी सध्याच्या ट्रेंडप्रमाणे, नॉरी (मार्केला कावनाघ) द्वारे, एक साधे जीवन, लहान वंशाच्या नैसर्गिक खाण्याच्या सवयी, नॉरी (मार्केला कावनाघ) द्वारे आणि मुलांकडून आणि कुटुंबांद्वारे जाणे. LOTR चित्रपटांमधील फ्रोडो बॅगिन्स प्रमाणे, तिला जग एक्सप्लोर करण्याची आणि पाहण्याची इच्छा आहे, तिला त्याच्यासारखेच मागे धरून. “आपण नेहमी एकत्र असले पाहिजे,” हे तत्वज्ञान दिसते. येथे कसे तरी एल्व्ह, ज्यांनी मॉर्डोरच्या रक्तपिपासू सैन्याला बाहेर काढले आहे, ते जवळजवळ हुकूमशहा आहेत. एल्फ कमांडर आणि मानव यांच्यातील शत्रुत्व इतके मोठे आहे की एल्फ पेट्रोलर्स अरोंडिर (इस्माईल क्रुझ कॉर्डोव्हा) आणि ब्रॉनविन (नाझनीन बोनियादी) यांच्यातील विकसित रोमँटिक संबंध, एक मानवी एकल माता आणि बरे करणारे, सामाजिक गोंधळ निर्माण करतात. की एके काळी, मानव आणि एल्व्ह एकत्र लढलेले विसरले जातात आणि एक कुरूप तणाव मागे सोडतात.

भूतकाळात घडल्याप्रमाणे, प्रत्येक जग आणि प्रत्येक वंश एखाद्या सामान्य वाईटाशी लढण्यासाठी कोणत्या ना कोणत्या मार्गाने एकत्र येईल. याशिवाय येथे काहीतरी नवीन किंवा आकर्षक आहे. अरोंडिर आणि ब्रॉनविनचे ​​ट्रॅक आणि शतकानुशतके जुने वांशिक कलह याखेरीज, एपिसोडमध्ये ताजेपणा किंवा नाट्यमय व्यस्तता फार कमी आहे. हे सर्वसमावेशक आहे, मूळ लिली व्हाईट चित्रपटांपेक्षा वेगळे आहे, ज्यामध्ये मुख्य भूमिकेत विविध जातींचे लोक आहेत. शिवाय, भव्य, आश्चर्यकारकपणे कल्पना केलेली महाकाव्य कल्पना सादर करण्याचा तिचा प्रयत्न अद्याप स्पष्ट करणे बाकी आहे. खरं तर, “हाऊस ऑफ द ड्रॅगन” च्या चाकू आणि खंजीर, रक्त आणि गोर कोर यांच्याशी तुलना केल्यास ही स्पर्धात्मक कल्पनारम्य कथा मागे राहते.

स्ट्रीमिंग प्लॅटफॉर्मद्वारे प्रदान केलेल्या दोन भागांवर आधारित, “द रिंग्ज ऑफ पॉवर” स्पेशल इफेक्ट्स आणि व्हिज्युअल तमाशाच्या बाबतीत “द लॉर्ड ऑफ द रिंग्ज” च्या डोळ्यात भरणाऱ्या मानकांनुसार जगते. यात योग्यरित्या समृद्ध पार्श्वभूमी स्कोअर आहे आणि त्यात भव्य पोशाखांचा समावेश आहे. जेआरआर टॉल्कीन आणि त्याच्या पुस्तकाची अतुलनीय कल्पना पाहता, भविष्यातील भागांमध्ये काही प्रमाणात थरार, नाटक आणि तणाव वाढण्याची अपेक्षा केली जाऊ शकते.

,Source link

Related posts

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

स्वातंत्र्याचा अमृतमहोत्सव साजरा करतांना क्रांती गाथा दालनाचे उद्घाटन हा एक योगायोग – उद्धव ठाकरे

cradmin

सोशल मीडियावरच्या कमेंट्स मी वाचत नाही : नागराज मंजुळे

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1