1.1 C
pune
November 17, 2022

#BigStory: The shameful price paid by Bollywood girls and their cricketer boyfriends/spouses | Hindi Movie News


टोनी ग्रेग, प्रसिद्ध क्रिकेटपटू-कमेंटेटर, जर तो जिवंत असता तर त्याने त्याची आवडती ओळ वापरली असती- हे सर्व इथेच घडत आहे- जर त्याने सोशल मीडियावरील हल्ला, चूक, बॉलीवूडमधील ज्यांच्या गर्लफ्रेंड/बायका आहेत अशा भारतीय क्रिकेटपटूंवर झालेला हल्ला पाहिला असता. – आणि उलट. मारण्याच्या दुसर्‍या प्रयत्नात बॉलीवूड (हे खूप दूर गेले आहे आणि मळमळ होत नाही का?), सोशल मीडिया वापरकर्त्यांनी अलीकडेच त्यांची क्रूरता तीव्र केली आहे आणि अशा जोडप्यांवर अक्षरशः संताप व्यक्त केला आहे. नुकत्याच झालेल्या आशिया कपमध्ये सुनील शेट्टीची मुलगी अथिया शेट्टीला तिचा प्रियकर केएल राहुलच्या अपयशामुळे (आऊट, पहिल्या चेंडूवर) ट्रोल करण्यात आले होते. या आठवड्याच्या #BigStory मध्ये, ETimes या घृणास्पद वागणुकीच्या अनेक स्तरांवर प्रकाश टाकते.

तेव्हा आणि आता


शर्मिला टागोरसोबत मन्सूर अली खान पतौडीच्या प्यार इश्क आणि मोहब्बतच्या दिवसांकडे परत जाताना, या जोडप्याने ‘गोंडस’, ‘गोड’ इत्यादीसारख्या टिप्पण्यांपासून दूर गेले कारण त्या काळात सोशल मीडिया नव्हता. अगदी रवी शास्त्री आणि अमृता सिंग. किंवा असे दिसते. ज्येष्ठ अभिनेत्री मुमताज, लंडनहून आमच्याशी बोलताना, पण अंशतः सहमत आहेत, “माझ्या काळातील शर्मिला टागोर किंवा रीना रॉय या दोघांनीही मन्सूर अली खान पतौडी आणि मोहसीन खान यांच्या अपयशावर कोणतीही टीका केली नाही. पण ते केवळ ट्विटर, फेसबुकमुळे नाही. आणि इंस्टाग्राम अस्तित्त्वात नव्हते, पण तो काळ बदलला असल्याने आजचे वातावरण किती वेगळे आहे,” असे ओक ट्री स्पोर्ट्सचे सह-संस्थापक आणि टीव्ही मालिका ‘ब्रेकफास्ट विथ चॅम्पियन्स’चे दिग्दर्शक नीरव घोष म्हणतात, “जरी तेथे आहे. त्यावेळी सोशल मीडिया नव्हता, जेव्हा पतौडी मैदानावर चांगली कामगिरी करत नसत तेव्हा कोनाड्यांवर आणि कार्यालयांमध्ये अशाच काही प्रमाणात लूट चर्चा होत असे. साहजिकच, कालांतराने आपल्या आजूबाजूला साधूंची संख्या वाढली आहे आणि त्यांचा नाश्ता, दुपारचे जेवण आणि रात्रीचे जेवण पचले आहे, जर त्यांनी आदल्या दिवशी वर्तमान क्रिकेटपटू आणि त्यांच्या संबंधित सहकाऱ्यांबद्दल अश्लील टिप्पणी केली तरच.

क्रिकेटपटूंनी मजेत काम मिसळावे का?

मग क्रिकेटपटूंच्या मैत्रिणी आणि बायका स्टँडवरून मॅच बघायला यायला हव्यात आणि परदेश दौऱ्यावरही त्यांच्या प्रेमप्रकरणांसोबत फिरायला हव्यात का? एमसीए (मुंबई क्रिकेट असोसिएशन) चे माजी सचिव मयंक खांडवाला म्हणतात, “का नाही? कोणतीही स्त्री तिच्या पुरुषाला त्याच्या कामात चांगले काम करण्यापासून कसे विचलित करू शकते? खरं तर, ती त्याच्यासाठी एक मोठी शक्ती आणि प्रेरणा आहे. ” क्रिकेटर नाही तो त्याच्या खेळाने विचलित होतो. एखाद्या विशिष्ट दिवशी त्याने चांगली कामगिरी केली नाही, तर केवळ त्याच्या स्वतःच्या कमतरतेमुळेच त्याला त्याच्याविरुद्ध प्रतिस्पर्ध्याची रणनीती जुळवावी लागते. आजच्या क्रिकेटमध्ये बेट्स खूप जास्त आहेत आणि प्रत्येक आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटपटू आपला सर्वोत्तम प्रयत्न करत आहे. येणे. ट्रम्प बाहेर. त्यामुळे कोणत्याही खेळाडूला यशाची टक्केवारी कायम राखणे सोपे नसते.” जर फोकस हा मुख्य निकष असेल तर, एखाद्या खेळाडूला कामावर असताना सोशल मीडियावरून काढून टाकले पाहिजे का, खांडवाला म्हणाले, “नक्की नाही. तरीही, त्याला बहुतेक वेळा त्याचा फोन वापरण्याची परवानगी नाही.”

सेक्समुळे शक्ती कमी होत नाही


कन्सल्टिंग मानसोपचारतज्ज्ञ डॉ. अविनाश देसूसा म्हणतात की, हा अन्यायकारक दोषारोपाचा खेळ आहे, “क्रिकेटपटूंना दौऱ्यावर एकटेपणा जाणवू शकतो. खरं तर, त्यांना त्यांच्या आजूबाजूला वैयक्तिक आधाराची गरज असते. जर एखादा क्रिकेटपटू खराब खेळत असेल, तर त्याचा जोडीदारही तिला काहीतरी देऊ शकतो. इतर कोणीही करू शकत नाही असा सल्ला तिच्या सर्वात जवळ असल्यामुळे तिला नक्की कळू शकते की तिच्याबरोबर काय चूक होत आहे.”

हे सामान्य ज्ञान आहे की भारतातील लोकांना असे प्रकर्षाने वाटते की क्रिकेटपटूच्या खोलीत प्रेमाची उपस्थिती त्याच्या कामगिरीवर परिणाम करते. डॉ. देसोसा पुढे समर्थन करतात आणि या समजुती का गाडल्या पाहिजेत याचे स्पष्टीकरण देतात, “परफेक्ट. आपल्या समाजातील लोकांना असे वाटते. पण ही फक्त एक मिथक आहे. तुमच्यासाठी काम करण्यासाठी लैंगिकतेची जैविक गरज आहे असा कोणताही डेटा नाही.”, जरी ती शारीरिकदृष्ट्या मागणी असली तरीही. डॉक्टरने चूक केली तर तुम्ही त्याच्या जोडीदाराला दोष देता का? एखाद्या इंजिनियरने पुलाच्या बांधकामात चूक केली तर तुम्ही त्याच्या मैत्रिणीला दोष देता का? भारतातील लैंगिक मिथकांना मरावे लागते

प्रणय आणि वैवाहिक जीवनात मतभेद होऊ शकतात

समाजशास्त्रज्ञ डॉ. नयना आठले यांना वाटते की अशा जोडप्यांवर या अथक हल्ल्याचा सर्वात हानीकारक परिणाम आजच्या काळात एक किंवा दोन नातेसंबंध संपुष्टात आणू शकतो. तिने ETimes कडे लक्ष वेधले, “सोशल मीडियावर तिच्यावर ओरडण्याचा आणि शिवीगाळ करण्याचा हा मूर्खपणा अशा जोडप्यांमध्ये तेढ निर्माण करू शकतो. जर ती स्त्री सेलिब्रिटी नसेल तर ते ठीक आहे. तुम्हाला सर्व माहिती आहे, ती सोशल मीडियावर आहे. हे अजिबात नसेल. पण जर ती सेलिब्रिटी असेल तर तिला दोष दिला जाऊ शकतो.” क्रिकेटरच्या जवळच्या एका सूत्राने सांगितले की, “माध्यमे त्याला सार्वजनिक कार्यक्रमांमध्ये असे प्रश्न विचारतात म्हणून हे विशेषतः त्याच्यावर असू शकते.”

१
2

प्रत्येक यशस्वी व्यक्तीच्या मागे…


उच्च स्तरावर क्रिकेट खेळलेले मुंबईस्थित क्रिकेटप्रेमी प्रदीप बेहरानी यांना वाटते की, वैद्यकीय कर्मचार्‍यांनी कितीही सल्ले दिले तरी अशा जोडीविरुद्धचा आवाज तेव्हाच कमी होऊ शकतो, जेव्हा मीडियाने याबद्दल ट्रोल्स लिहिणे थांबवावे. “तुम्ही फक्त त्याला अधिक ट्रोल करण्याचे धैर्य देत आहात; मीडियामधील प्रसिद्धी तुम्हाला उच्च देते. मी येथे जोडू इच्छितो की आंद्रे अगासी बर्‍याचदा ब्रुक शील्ड्स आणि जॉन मॅकेनरो यांच्यासोबत टाटम ओ’नीलच्या सहवासात प्रवास करत असे. जेव्हा ते कोर्टात होते.. ब्रूकने अगासीचे लक्ष वळवले का? जर कोणाला असे वाटत असेल तर त्याला गप्प बसावे लागेल. मॅकेनरोने 1984 मध्ये मिळवलेल्या मोठ्या यशाच्या जवळ कोणीही येऊ शकेल का जेव्हा टॅटम ओ’नील जवळजवळ प्रत्येक सामन्यात दिसला होता. खेळला. त्या ३६५ दिवसांत?”

नीरव घोष स्पष्ट करतात, “सामने सुरू असताना प्रत्येक क्रिकेटपटू दडपणाखाली असतो. राष्ट्रवादाचा अभिमान सैनिक आणि क्रिकेटपटूंकडून येतो, चित्रपट कलाकारांचा नाही, कारण चित्रपट कलाकार जागतिक स्तरावर स्पर्धा करत नाहीत. आम्ही भारतीय कुठेतरी आहोत. आमचे क्रिकेट इतर देशांपेक्षा जास्त उत्कट आहे. शिवाय, आम्ही सरासरी संघातून खूप उच्च-तीव्रता आणि उत्कृष्ट संघात वाढलो आहोत. त्यामुळे, आमची जनता विचित्र अपयश देखील स्वीकारू शकत नाही. हे लोक ज्याची किंमत मोजत आहेत ती म्हणजे आम्हाला सवय होत आहे. त्यांचे सुपर स्टारडम. आमच्या उच्च उत्साहात, आम्हाला हे समजत नाही की क्रिकेटर त्याचा फॉर्म कायम ठेवण्याचा किंवा फॉर्ममध्ये परत येण्याचा प्रयत्न करत आहे. उदाहरणार्थ, विराट कोहली आणि हार्दिक पांड्या किती मेहनत घेत आहेत हे आम्हाला माहित नाही. सध्या, आम्ही फक्त त्यांच्या मजेदार रील्स पाहत आहोत.”

या पत्रकाराने वानखेडे स्टेडियमवर सौरव गांगुली 90 च्या दशकाच्या उत्तरार्धात आंतरराष्ट्रीय सामन्यात फलंदाजी करत असताना त्याच्यावर केलेल्या अनेक अप्रकाशित टिप्पण्या पाहिल्या. कारण- गांगुली नगमाला डेट करत होता सलमान खान ‘बागी’ मध्ये). साहजिकच त्या काळात (त्या काळात) आपला समाज बदलत होता. ते तर्कशुद्धतेतून अतार्किकतेकडे बदलत होते. नगमालाही सोडले नाही.

मयंक खांडवाला असेही म्हणतात, “बॉलिवुडच्या मुलींवर क्रिकेटपटूंशी संबंध असल्याचा आरोप करण्याची ही वागणूक परदेशात आढळत नाही. क्रिकेटर्ससह अनेक परदेशी खेळाडू आपल्या ग्लॅमर इंडस्ट्रीतील मुलींच्या प्रेमात पडले आहेत.

१

बळीचा बकरा शोधणारा संतप्त समाज

मानसोपचारतज्ज्ञ डॉ हरीश शेट्टी यासाठी आपल्या रागाने प्रेरित समाजाला जबाबदार धरतात. “हो, तर्कशून्य विचारसरणीने तर्कहीन विचारांची जागा घेतली आहे. शिवाय, आजच्या काळात खूप निराशा आहे, त्यामुळे तुम्ही घाबरून जाता. जेव्हा तुम्ही घाबरून जाता, तेव्हा तुम्ही आरोप करता. ही एक अपरिपक्वता संरक्षण यंत्रणा आहे. जर तुम्ही प्रौढ संरक्षण दाखवणाऱ्यांपैकी एक असाल तर मेकॅनिझम, तुम्ही म्हणाल की क्रिकेटर दुबळ्या पॅचमधून बाहेर येईल (असल्यास) आणि त्याची मैत्रीण त्याला मदत करेल. तुम्ही त्यांच्या एकजुटीबद्दल आनंदी आहात, परंतु आपल्यापैकी किती जण परिपक्व संरक्षण यंत्रणा प्रदर्शित करतात? आपल्यापैकी फारच कमी. तुम्ही नेहमी एवढ्या अपशब्द आणि असभ्य टिप्पण्या का पाहता.”

2

अलीकडे अनेक चढ-उतारांमधून गेलेल्या कोहली आणि पांड्याला घोष यांच्या पाठिंब्याला जोडून डॉ. हरीश म्हणतात की केवळ मीडियानेच नाही तर क्रिकेटपटूंच्या ब्रँड मॅनेजर्सनीही सावधगिरी बाळगणे आवश्यक आहे. “मला कोहलीबद्दल वाईट वाटते, जो एक अपवादात्मक खेळाडू आहे. त्याच्या ब्रँड व्यवस्थापकांनी त्याला काही गोष्टी सांगण्यास भाग पाडल्यामुळे व्यवस्थापनासोबत तो शब्दांच्या वावटळीत आला.

१

क्रिकेटपटूंच्या भागीदारांचा आदर करा


बॉलीवूड अभिनेत्री मिनिषा लांबा क्रिकेटर्स आणि त्यांचे इंडस्ट्रीतील सहकारी तिच्याशी ज्याप्रकारे वागतात त्यामुळे ती खूपच नाराज आहे. ती आवर्जून सांगते, “आमचे क्रिकेटपटू हे आपल्या देशाचे हिरो आहेत. ते असे खेळाडू आहेत ज्यांनी सराव केला, आयुष्यभर कठोर परिश्रम घेतले, त्यांचे बालपण क्रिकेटच्या मैदानावर घालवले त्यांची स्वप्ने साकार करण्यासाठी, शिस्तीचे जीवन जगले, शिकले आणि त्यांच्या कौशल्यांचा आदर केला, वैयक्तिक अडथळे आणि दुखापतींवर मात केली आणि बरेच काही. आम्ही आमच्या क्रिकेटपटूंवर प्रेम करतो आणि त्यांच्यावर प्रेम करणे म्हणजे त्यांच्या आवडत्या व्यक्तीचा आदर करणे- ज्या व्यक्तीला सुरक्षित स्थान आहे, ती व्यक्ती जो त्याचा अंतिम आधार आहे. कोणाचाही वाईट दिवस येऊ शकतो. डाव, कमी स्कोअर… हा कोणत्याही खेळाचा भाग असतो. तुम्ही एकटे असलात तरीही तुमचा जोडीदार तिथे असावा असे तुम्हाला वाटत नाही का? मित्रांसोबत मैत्रीपूर्ण खेळ खेळणे, तुमचा जयजयकार करणे, काहीही झाले तरी?”

स्वतःचे निष्कर्ष काढणारे आणि बॉलीवूड आणि भारतीय क्रिकेटला न्याय देणारे हे चेहरे नसलेले ट्रोल कोण आहेत? चुकीच्या पद्धतीने स्नोबॉल सुरू ठेवण्याची परवानगी का दिली जात आहे? सायबर क्राईम सेल या घातक घटकांवर कारवाई का करत नाही? शेवटी, त्याच्या निंदनीय वर्तनामुळे मनोरंजन आणि क्रिकेट ही दोन मोठी क्षेत्रे कोसळत आहेत.

घड्याळ स्तुती करत नाही

मुमताज म्हणाली, “बॉलीवूड अभिनेत्री जेव्हा त्यांचा क्रिकेटर-नवरा किंवा प्रियकर मैदानावर चांगली कामगिरी करतात तेव्हा त्यांची प्रशंसा का केली जात नाही?” आपल्या समाजात प्रचलित असलेल्या लिंगभेदाचे प्रतिबिंब? थोडा वेळ विचार करा.

11)

आणि हो, मन्सूर अली खान पतौडी यांची नात असेल तर आश्चर्य वाटायला नको! सारा अली खान आणि पुढील लक्ष्य भारताचा सलामीवीर शुभम गिल आहे. FYI, एकत्र मस्त जेवण करत असताना या आठवड्याच्या सुरुवातीला क्लिक केले होते.

,Source link

Related posts

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

स्वातंत्र्याचा अमृतमहोत्सव साजरा करतांना क्रांती गाथा दालनाचे उद्घाटन हा एक योगायोग – उद्धव ठाकरे

cradmin

सोशल मीडियावरच्या कमेंट्स मी वाचत नाही : नागराज मंजुळे

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1