2.2 C
pune
November 16, 2022

Prakash Jha: If a good film like Lagaan or Dangal gets boycotted, then I will say yes, boycott has an impact – Exclusive | Hindi Movie News


राष्ट्रीय पुरस्कार विजेते चित्रपट निर्माते प्रकाश झा त्यांच्या मट्टो की शकील या चित्रपटाद्वारे रुपेरी पडद्यावर आणखी एक कठीण कथा आणण्यासाठी सज्ज आहेत. हा चित्रपट एका रोजंदारी मजुराची कथा आहे ज्यात प्रकाश झा स्वतः नायकाच्या भूमिकेत आहेत. ETimes शी स्पष्ट चॅटमध्ये, चित्रपट निर्मात्याने बॉलीवूड चित्रपटांची सध्याची दुर्दशा, संस्कृती रद्द करणे, आश्रमाचा पुढील हंगाम आणि बरेच काही…

हे वर्ष हिंदी चित्रपटांसाठी फारसे चांगले राहिले नाही, बॉक्स ऑफिसवर मोठ्या तिकिटांच्या चित्रपटांनी धूम केली. महामारीच्या काळात OTT पर्याय उपलब्ध असल्याने, प्रेक्षक बदलले आहेत असे तुम्हाला वाटते का?
मला वाटते त्यांच्याकडे आहे. साथीच्या युगाने अचानक पाहण्यासारखे बरेच काही दिले आहे, खूप समजले आहे, भरपूर मनोरंजन उपलब्ध आहे. विश्वास बसू नका, आता प्रादेशिक सिनेमा हा मुख्य प्रवाहातला सिनेमा झाला आहे. पण प्रादेशिक सिनेमात ते गुंतवणूक करतात आणि प्रयोग करतात. तिथे त्याने थीमवर, स्क्रिप्टवर, नवीन गोष्टींवर काम केले, मग ते पात्र असो, थीम असो किंवा रिलेशनशिप ओरिएंटेड किंवा भयपट, पौराणिक कथा किंवा कृती. तर हिंदी सिनेमा विषयांच्या बाबतीत सुस्त झाला आहे. ते इतके गरीब आहेत की रिमेकसाठी ते विचित्र चित्रपट शोधत राहतात. ते दाक्षिणात्य चित्रपटांचे रिमेक बनवतात किंवा परदेशी चित्रपटांचा प्रभाव आणि प्रभाव असेल तर ते रिमेक करतात. त्यांच्याकडे नवीन काही नाही. वास्तविक, राजकीय, पौराणिक कथांनी समृद्ध असलेला हा प्रदेश, त्यात गुंतवण्याची ताकद, संयम किंवा वेळ त्यांच्याकडे नाही. अचानक सिनेमंथन करून स्टार्स किंवा कलाकारांची प्रॉडक्शन हाऊस बनली आहेत. वर्षभरात कोण किती चित्रपट बनवतो, कोणाला काय किंमत आहे, ही स्पर्धा असते. साहजिकच सिनेमाला त्रास होईल आणि तेच घडतंय…

अनुपम खेर यांनी अलीकडेच ETimes ला सांगितले की साऊथ सिनेमा प्रासंगिक आहे कारण तो कथा सांगतो, इथे आम्ही तारे विकतो. तुमचा विचार…

हे तारे विकण्याबद्दल नाही, स्टार्सनी स्वतःच बाजाराचा ताबा घेतला आहे. स्टार्स येतात, चित्रपट बनवतात, 110 कोटी घेतात आणि निघून जातात, बाकीच्यांना स्टार्ससाठी काम करावे लागेल. त्याप्रमाणे ते काम करत आहेत. साहजिकच ते कोणत्या प्रकारचे चित्रपट विचारमंथन करणार आहेत?

चित्रपट आणि कलाकारांवर बहिष्कार टाका, संस्कृती रद्द करा यावर तुमचं काय मत आहे?
हे होतच राहील, काही लोकांचा वर्ग तुमच्या विरोधात असेल, तुम्ही जे काही करत आहात त्याचा परिणाम कशावरही होईल असे नाही, पण तसे नेहमीच होत आले आहे. आता ते दिसून येत आहे कारण ते सोशल मीडियावर येऊन याबद्दल बोलू शकतात. माझा एखादा उत्तम चित्रपट असेल, मग तो लगान असो किंवा दंगल असो, आणि त्यावर बहिष्कार टाकला जातो आणि लोक तो पाहण्यासाठी येत नाहीत तेव्हा मी असे काहीतरी भाष्य करू शकेन. तेव्हा मी म्हणेन की हो, बहिष्काराचा परिणाम होतो. पण जेव्हा तुम्ही कमकुवत चित्रपट बनवता तेव्हा त्याच्या कमकुवतपणामुळे तो यशस्वी झाला नाही का हे तपासणे फार कठीण असते. कारण बहिष्कार तर पूर्वीही व्हायचा. सिनेमा थांबला असं नाही. चित्रपट पाहण्यासाठी मोठ्या संख्येने लोक आले होते.

आश्रमाच्या पुढील अधिवेशनाची अपेक्षा आपण कधी करू शकतो?
ते येईल, किती लवकर माहित नाही, काम चालू आहे.

आश्रमासाठी तुम्हाला मिळालेल्या बहिष्काराने/ट्रोलिंगने तुम्हाला निराश केले का?

लोक माझ्यावर वर्षानुवर्षे नाराज आहेत. मी आता सर्व मूलभूत अधिकारांसह म्हणू लागलो आहे की आपली राज्यघटना आपल्याला प्रदान करते, अभिव्यक्तीचा अधिकार, आपण रागावण्याचा अधिकार जोडला पाहिजे. भारतात तो मूलभूत अधिकार बनला पाहिजे, कारण आपल्याला प्रत्येक गोष्टीचा राग येतो. मुलीने जीन्स घातली तर आम्हाला वाईट वाटते. जेव्हा कोणी टिक्का लावतो किंवा श्लोक पाठ करतो तेव्हा आपल्याला वाईट वाटते. तुम्हाला रागावण्याचा अधिकार आहे त्यामुळे घाबरू नका.

,Source link

Related posts

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

स्वातंत्र्याचा अमृतमहोत्सव साजरा करतांना क्रांती गाथा दालनाचे उद्घाटन हा एक योगायोग – उद्धव ठाकरे

cradmin

सोशल मीडियावरच्या कमेंट्स मी वाचत नाही : नागराज मंजुळे

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1