2 C
pune
November 17, 2022

An underwhelming, underwritten action movie


कॅप्टन चित्रपटाचा सारांश: एका शूर आर्मी कॅप्टनच्या नेतृत्वाखाली सैनिकांची एक टीम, प्रतिबंधित वनक्षेत्रात घुसण्यासाठी आणि साइटला भेट दिलेल्या मागील टीम्सच्या अस्पष्ट मृत्यूंमागील रहस्य उलगडण्यासाठी धोकादायक मोहिमेवर निघते.

कॅप्टन चित्रपट पुनरावलोकन: आतापर्यंत, कोणत्याही स्वाभिमानी चित्रपट शौकीनांना शक्ती सुंदर राजन चित्रपटाकडून काय अपेक्षा करावी हे माहित आहे. दिग्दर्शकाने देसी-उत्साही हॉलीवूड-शैलीच्या भाड्यातून, एका वेळी एक चित्रपट करून करिअर केले आहे. त्यामुळे, एक लूटमार चित्रपट, एक पेट कॉमेडी, एक झोम्बी थ्रिलर, एक साय-फाय थ्रिलर आणि एक काल्पनिक मित्र कॉमेडी बनवण्याच्या त्याच्या प्रयत्नांना अनुसरून, चित्रपट निर्मात्याने कॅप्टन सोबत क्रिएचर फीचर जॉनरचा पाठपुरावा केला. यावेळी त्याचे स्रोत प्रिडेटर आणि सिक्वेल, डूम आणि रिडिक यासारखे चित्रपट आहेत.

पण यावेळी समस्या अशी आहे की संपूर्ण स्क्रिप्टऐवजी मूळ कथानकाच्या बाह्यरेखा असलेल्या काही शॉट्सचा चित्रपट खरोखरच वाटतो. कॅप्टन वेत्री सेल्वन, ज्यांच्याकडे त्याची टीम कुटुंब आहे, त्याला एका निर्जन वनक्षेत्राला भेट देण्याचे आणि त्या क्षेत्राची रेकी करणाऱ्या मागील संघांच्या अस्पष्ट मृत्यूंमागील रहस्य उलगडण्याचे काम सोपवण्यात आले आहे. या धोकादायक मोहिमेत तो यशस्वी होऊ शकेल का?

जरी त्याचे चित्रपट व्युत्पन्न असले तरी, आतापर्यंत, शक्ती सुंदर राजन यांनी आम्हाला एक मध्यवर्ती कनेक्शन देण्यात व्यवस्थापित केले आहे, ज्याने आम्हाला कार्यवाहीमध्ये गुंतवून ठेवण्यासाठी भावनिक हुक म्हणून काम केले. पण इथे, आम्हाला फक्त एक-नोट कॅरेक्टर आणि एक कंटाळवाणा सेटअप मिळतो ज्यामध्ये रोमँटिक ट्रॅक बनवताना अर्ध्या भाजलेल्या वारांचा समावेश असतो. भाग खूप सोपे आहेत – नायक आणि त्याच्या जगाची ओळख करून द्या, नायक आणि त्याच्या टीममधील संबंध दर्शविण्यासाठी एक गाणे आहे, संघर्षाची ओळख करून द्या, एक अपरिहार्य प्रणय जोडा – की ते आपल्यासाठी काहीही करू शकत नाहीत. चित्रपटाने मिनोटॉर म्हणून वर्णन केलेल्या प्राण्याशी संबंधित बिट्स देखील रेखाटलेले आहेत. काही वैज्ञानिक मुम्बो जंबो, जसे की बायो रेडिओ सिग्नल आणि थोडेसे इको मेसेजिंग. हे सर्व इतके अघुलनशील आहे की आपल्याला पात्रांच्या अस्तित्वाची फारशी काळजी नसते. आम्हाला सिमरनने साकारलेले एक संशयास्पद वैज्ञानिक पात्र मिळते आणि दिग्दर्शकाने एक पुरातन कल्पनेचा अवलंब केला – एक महत्वाकांक्षी स्त्री जी तिच्या ध्येयात यशस्वी होण्यासाठी कोणाशी तरी झोपणे योग्य आहे – पात्र स्थापित करण्यासाठी.

पण त्याला नाटक करायला फारसे दिलेले लिखाण, सर्व कलाकार बेफाम पद्धतीने अभिनय करतात. प्रामाणिकपणाच्या पलीकडे, आर्य क्वचितच कोणतीही भावना प्रदर्शित करत नाही, आणि हा तोच अभिनेता आहे यावर विश्वास ठेवणे कठीण आहे की आम्ही सरपट्टा परमब्राईमध्ये पाहिले. तिच्या पात्रात ग्रे शेड्स असूनही, सिमरन कार्डबोर्ड कटआउटच्या रूपात देखील समोर येते. ऐश्वर्या लक्ष्मीच्या व्यक्तिरेखेबद्दल जितके कमी बोलले जाईल तितके चांगले, कारण मल्याळम भाषेतील अतिशय मनोरंजक चित्रपट निवडलेल्या अभिनेत्रीने या भूमिकेसाठी चांगले कसे केले हे आपल्याला आश्चर्य वाटते!

अगदी प्राणी – चित्रपट तपासण्याचे एक कारण – जबरदस्त आहे. हे प्रीडेटरच्या स्वस्त खेळीसारखे दिसते आणि एक शहाणा खलनायक जे करेल तेच करतो, कारण जेव्हा त्याला संधी मिळते तेव्हा तो सर्वात मोठा धोका निर्माण करत नाही — नायक —. चित्रपटाबद्दलही असेच म्हणता येईल – एक जबरदस्त, अंडरराईट अॅक्शन फिल्म.

,Source link

Related posts

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

स्वातंत्र्याचा अमृतमहोत्सव साजरा करतांना क्रांती गाथा दालनाचे उद्घाटन हा एक योगायोग – उद्धव ठाकरे

cradmin

सोशल मीडियावरच्या कमेंट्स मी वाचत नाही : नागराज मंजुळे

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1