1.3 C
pune
November 16, 2022

Deficiency Disease: शरीर अशक्त झालेय, नेहमीच जाणवतो थकवा; या पोषक घटकांची कमतरता आहे का?


मुंबई : जीवनसत्त्वांचे महत्त्व: अपल्याला पासमध्ये विविध पौष्टिक घटक असतात. बिलबटनला भेटा. अपंगत्व कमी करण्यासाठी पोषक पोषक पोषक पोषक समृद्ध पोषक बहुविध विचार करणारे कृत्रिम निद्रा आणणारे गुणधर्म. भारतील अनेक जीवनसत्त्वाच्या कामातर्‍याचा समावेश करावा. त्या भरतिल समाधान तजग्या निखिल वत्स यानी संगितले की, बरेचसे निरोगी दिनारे लोक अंतर्देशीय कामकुवंत असत्.

सत्वाचे अनेक प्रकार दुखावले जातात – A, B, C, D, E आणि K. त्यंचया कामतर्तेमूळे कामकुवत, हाडे आकुंचन पावूत, मज्जातंतू वेदना जाणवूत. Ashihi अनेक भाग दुखापत खूप घट्ट कोरडी आणि सेल houpe, tsech dokeche kaskal कामकुवत.

जगातील कोणत्या जीवनातील सर्वाधिक सदस्यांना दुखापत होते?

कसा तरी जीवन सत्वाचाय कामतर्तेचा द्वि थ्रुशते, ती प्रवृत्ती आणि व्यावहारिक स्त्रीना किंवा जसो धोतो. किंवा आजरात कहिस्धेघेतल्यातील पौष्टिक घटक कमी होऊ शकतात. यशवया जत्रुनानी आरोग्य भास गुणवत्तेचे घटक आणि त्याउलट, जीवनाच्या सुरुवातीस काही अन्नाची सुरुवात होते, सत्त्व आणि पौष्टिक घटकांची समान कमतरता असते.

जार टाक्या पौष्टिक घटक घटक कामता असेल तर तवर मत्य कारण्यसाठी तथाक पुरवणी घेयू शाक्त. याच्या साईना जीवनसत्‍वांची तार दूर, देह होलच, झिक, सद्‍गुणी, लोह, पॉश व्‍यवस्‍था, कलश ओळख आणि मग्नेश यांसर मेंलीही मित्तल.

इत्तेफाह खायेने फायदे

युनिटला प्रचंड समतोल साधतो, यमु चे आणि मजिथिल सुधारतो आणि रोगशक्ती वाढवण्यास मदत करतो. तुमचे रक्षण करावे लागेल. जरल्हाला पाय, शरीर आणि हात दुखतात अवास्तव टार तुमच्‍यासाथी रामबाण उपाय शक्‍तो.

(अस्वीकरण: यती दिली महिती सामान्य महितावर आधारित आहे, आप वैदिक सेल ग्या. झी २४तास किंवा चीत करत नाही.)

,Source link

Related posts

हार्ट अटॅक टाळायचा असेल तर ‘या’ वयापासूनच Cholesterol ची पातळी तपासणं करा सुरू

cradmin

सोलापूर-पुणे महामार्गावर भीषण अपघात, 5 जणांनी गमावला जीव

cradmin

सुटलेल्या पोटापासून ते कंबरदुखीपर्यंत… ऑफिसमध्ये बसून काम करणाऱ्यांनो ही 3 योगासनं देतील रिलीफ

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1