3 C
pune
November 16, 2022

दात किडणे, हिरड्यांना सूज येणे बेतेल जीवावर, 75 टक्क्यांपर्यंत वाढते Liver Cancer Risk


तोंडी आरोग्य टिप्स: आरोग्याचाय दिनीं दातरांची स्वच्छता खुपाची अहे. आजकाल दात स्वच्छ केल्यामुळे अनेक पदार्थ दुखतात. दातांची स्वच्छता कर्ण्य सोबतच त्यंची लोळ काजी घेटली पाहे, अशी तब्येत येऊ नकोस. दातांचे दोष स्वच्छ नसतात, पण पट्टिका नसते. प्लाक हा एक चित्तर असतो, जो दातम चित्तो आणि हुहहुह दत्तो. नक्कच झालाय एक उजळणी आसे आधे की थोंडाचाय टिके मु बायकाचाय जिघेना (यकृताच्या कर्करोगाचा धोका) अझर हो शकतो.

चहा : चाहा पियानो दीड लाख दिया, किती दिवस!

तोंडी आरोग्य

वत्स वैनव्हर्सिटी बेलीफट अजून केला लाट मरतो, तो दात आणि तोडाच्य अस्वच्छ खेचर यकाच कॅन्सर (लिव्हर कॅन्सरचा धोका) संभवतो. ताल कर्ण्य वर्धन संस्थान अशा आधुन आले की ज्या लोकना तोंडाचा आजर की हिरधुन येणे, ठोंडतारण येणे, दात किडने क्वा धने होना यांसरखे अंधेरा थाना बटाटा सेलफोन प्रदर्शन झोका 75 टी. हेकाचया करकररोगसाठी ते झोका आहे.

दुरुस्ती बंद

यूकेमध्ये आयात केलेले 4.5 दशलक्ष अधिक लोक आले. तांच्या दातारचा आणि तोंडाचा ताल तालीम करात आला. मग तोंडाचा, आरोग्य आणि वायू, कर्करोग, रोग, चे करूत या. संक्रांती अशा फेरफार आलून आले, मूळ 4,069 लोकाना 6 रेन मीडिया गॅस कम कॅन्सर झाला. यापै 13 टाके भाग मधला, रुग्ना मेडे खराब तोंडी स्वच्छता आधुन आले.

तुला काय वाटत?

तोंडाच्या आरोग्यमुले बायकाच्यक्रोगाचा झोका (यकृताच्या कर्करोगाचा धोका) कर वदतो हा प्रश्न अनिकांचाय भेटतो. यम दोये असु शक्तित, असे तजग्यांचे म्हणणे आये. पाहिलया करकररोगात तोंडी आणि आत्याच्या मिया क्रोक ब्योमची निर्भय. सारीकडं, ज्यांच्या थोंड्याचं तोंडी स्वच्छतेची दुरवस्था झाली. या वाईट गोष्टी दुखावतात. त्‍यामुई त्‍याच्‍या करकररोगाचा धोतो. एकचया कर्कररोगमूळे वजन कमी होणे, कविळ, वेदना किंवा ओटीपोट सुज येउ शकटे. हाला किंवा मूळ प्रॉब्लेम तुम्ही डॉ चा साल ग्या असाल.

(अस्वीकरण: यती दिली महिती घरुती उपचार आणि सामान्य महितीवार बेसिंग अहे. तित्यामुई वैद्यक वाटत सालघ्या. ZEE 24 TAAS किंवा चिची करत नाही.)

,Source link

Related posts

हार्ट अटॅक टाळायचा असेल तर ‘या’ वयापासूनच Cholesterol ची पातळी तपासणं करा सुरू

cradmin

सोलापूर-पुणे महामार्गावर भीषण अपघात, 5 जणांनी गमावला जीव

cradmin

सुटलेल्या पोटापासून ते कंबरदुखीपर्यंत… ऑफिसमध्ये बसून काम करणाऱ्यांनो ही 3 योगासनं देतील रिलीफ

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1