-2 C
pune
November 12, 2022

Mosquito bite : डास फक्त आपल्यालाच चावतात; असे तुम्हाला वाटते का? ‘ही’ आहेत त्यामागची कारणे


डास चावणे: दरवर्शी जगभारत लखो लोक दसमुले पासर्णय कित्य न आजराने अस्ता. हा दास (डास) मोहरी मुळे होनारा सरवट आंबा व झोका रोग येतो. दरवर्शी जामावा लागला अहे 4 लाख लोकाना. (डास चावल्यामुळे डेंग्यू आणि मलेरिया का होतो डास चावतात)

वधू जागृत संख्या, रोगनांची संख्या आणि मृत्यू संख्या किंवा दोन्ही मीड वजा झाली. जेव्हा आखाडा दास निर्रोगीला चवतो विटा विटाळते (मलेरिया) लगन हो सक्ते.

अनेक जन असम संगताना आप एकलम असेल, की दास तिनाच जस्तवत. Huff ने पोस्ट केले लोकप्रिय केले आणि आहवाडी डॉस हेलॅक्टिव्ह कीटक (निवडक कीटक) दुखापत. महंजेच कोनाला चवायचन याचि निविद तेत आनी थुमुते काही त्विकाईनिंग इत्रांच्य तुलनेत दास जस्त वेला चवत मुळात अनुभव येतो.

जेव्हा दास तुम्हाला चवताळ आणि रक्त पट तेवा तुमची चिडचिडूच. पन त्यामागील तुला काय माहित आहे? घर तसेच ऑफिस ढगाळ, बसल्यावर झटपट, मान, पोट आणि शरीर, शरीराचे अवयव, चाट आणि तुमची खाज सुटणे. आशा परीथित, आम्हि सांगो की दासांचे असे शास्त्रज्ञ येतात.

होणारी मातांची परिषद. तेज वेई, तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की, दसना मानवी रक्त शोषून ऊर्जा भेटते. यमुच ते वरणवर मानसना चवत् आणि रक्त चोखियात. मानवी अशक्तपणाशी निगडीत पौष्टिक घटकांनी समृद्ध डसेलासारसायन. तू आश्चर्याची जननी आहेस, दास मानसनाचवत. जेव्‍हा ती आपल्‍या मूला जन्म देनार असते.

खरं तर, बॅक्टेरेमिया (बॅक्टेरिया) आणि हर्पेसव्हायरस. त्यमू ते मानसांचे । लया फेल्वर धाऊ आणि घनबटे. त्यत काही बॅक्टेरिया असु शकट. त्यमु दास फेला जस्त चावट । त्यचबरोबर रोगवाहि करण्‍या दासन फारसे उडता अजून ना. त्यमुलेच पावसयत डिंगू आनीन घालन्या (डेंग्यू आनी मलेरिया) रक्षासाठी डॉक्टर येक एक पूर्ण बाह्यचंकरण आनी फुल पंत, महंजे शरीर फुलपाणे झाकले जाणरे कपडेलाचला.

वाचा: काच्य तेलाच्या किमतीत वद! 1 लिटरसाठी हप्ता मोझल? मला माहित आहे

त्‍सेच दासांची असिही चांगली ते । आज वातावरण निवळले आहे. त्‍यामुले रंगाचे कापडे झाल्‍या अस्‍थिल, तर आशयिकडे दशास्‍तीत, ‘असंही दे यण्‍निलंम.

… पान तात्याल्य वात अधिक उष्मा उपलयाचिंचया शरीरावर दास बसन्याची शाक्यता जस्त आसते. त्वचा जळते रक्त मायकेल्स, आशा ठिकनी दास राहतात.

,Source link

Related posts

हार्ट अटॅक टाळायचा असेल तर ‘या’ वयापासूनच Cholesterol ची पातळी तपासणं करा सुरू

cradmin

सोलापूर-पुणे महामार्गावर भीषण अपघात, 5 जणांनी गमावला जीव

cradmin

सुटलेल्या पोटापासून ते कंबरदुखीपर्यंत… ऑफिसमध्ये बसून काम करणाऱ्यांनो ही 3 योगासनं देतील रिलीफ

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1