-9.8 C
pune
January 26, 2023

Teacher’s Day 2022 : शिक्षक दिनाचा इतिहास तुम्हाला माहितीय का? जाणून घ्या…

Teacher's Day 2022 : शिक्षक दिनाचा इतिहास तुम्हाला माहितीय का? जाणून घ्या...


पिपट पितरकर, झी मीडिया, मुंबई : बँकेचे आरोग्य शिक्षक बेशुद्ध ज्ञानाच्या प्रकाशकडे वात चालले. म्‍हणूनच आपल्‍या जीवंत गुरुचे खूप अहे. गुरूशिवाय ज्ञान मिळणे अशक्य आहे. त्यमुलेच जिवंत शिक्षक विशेष. भरतच नाही तार घड्याळ शिक्षक रविवार आदर एक पाहिल जात. म्हनुनच शिक्षक दिनासाठी शिक्षक दिनानिमित्त विशेष आदरांजली (शिक्षक दिन) साजरा केला जातो.

भारत दरवशी ५ सप्टेंबर शिक्षक दिन साजरा केला जातो. अनेक ठिकाणे, देश, अनेक ठिकाणे, कार्यक्रम सर्वात अस्सल जातात. 5 सप्टेंबर या दिवासी माळी अध्यक्ष डॉ सर्वपल्ली राधाकृष्णन यांचा जन्म झाला. तो एक महान शिक्षक आहे. उच्च कार्यक्षमता त्यंचा वद्दीवास शिक्षक महनून सजरा करावा, हे त्यच्चिच कल्पनाशील. “माझा वद्दिवास सजरा आवजी हा दिन ‘शिक्षक दिन’ मनून साजरा केलातर माझ्यासोबती अभिमानाची गोश्त सेल,” अशा त्या त्या महालाने घडले असते. मुळात याच कल्पनेतून आपन सर्वजन ५ सप्टेंबर शिक्षक दिन सजरा करतो.

शिक्षक दिन स्मृती

डॉ सर्वपल्ली राधाकृष्णन हे भारतीय संस्कृतचेम मुत्सद्दी, भारताचे उपराष्ट्रपती, राष्ट्रपती आणि उत्कृष्ट शिक्षक ओखालेट. जितून म्हणी शिकन्यासारखे अहे, ते जीवन घाटले पाहीजे, असे ते कष्ट असत्. अध्यापनाच्या गरजा मुलांचाय बौद्धिक विकास अधिक पूर्ण देन्याबाबात ते बोलत असत्. 1954 मध्‍ये त्‍यान भारतरत्न सन्मानित कारण्‍यात आले.

शिक्षक

शिक्षक दिनी म्हळ्यावर शे वेगवेगळ्या कार्यक्रमाचो मोठया आकडे जाता. सल्ला आणि शिक्षक दोघेही सांस्कृतिक कार्यक्रम आनंदनाट सहभागी सांस्कृतिक कार्यक्रम.

शाळा, विविध सहकारी संस्था, मधले शिक्षक, दैनंदिन विविध कार्यक्रम घेतले आहेत. याच दिवासी डॉ सर्वपल्ली राधा कृष्णन यांचि साजरी केली रक्षा ।

शिक्षकाचा आदर

शिक्षक दिनानिमित्त सर्व शिक्षकांना अणिगुरुना समर्पण आले आहे. या दिवस शिक्षक सन्मान गो केला. भारती शिक्षक दिनाच्या गळ्यात शिक्षक आणि कृतज्ञता करन्याचा अहेत. जुलमी साजरा आयुष्यभर केला जातो. पुरातनता कपासुन, विद्यार्त्याच्य जीवात गुरुंचा मोठा वाता अहे. गुरुचंच्य ज्ञान आणि मार्गदर्शक आच आपन यासच्य योगवार पोहो शक्ति. आये मुये ये दिन अनन्य अनन्य.

,Source link

Related posts

होणाऱ्या पतीने न्यूड फोटो पोस्ट केल्याने तिने असा घेतला बदला, संपूर्ण शहर हादरलं

cradmin

हैद्राबाद मध्ये २०१९ एन्काउंटर पूर्णतः बनावट ; चौकशीचे आदेश

cradmin

हैदराबादेत मर्सिडीझमध्ये अल्पवयीन मुलीवर 11 वी 12 वी च्या विद्यार्थ्याचा गँगरेप

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1