-6.4 C
pune
November 27, 2022

Navratri 2022 : नवरात्रीमध्ये कांदा-लसूण खात असाल तर घरात अशांतता, रोग आणि चिंता प्रवेश करेल! जाणून घ्या सत्य..


नवरात्री २०२२: 26 सप्टेंबर 2022 जवळ शारदीय नवरात्री होटाळा सुरू होत आहे. किंवा नवव्या दिवशी घरे आणि मंदिर कलशाची स्थापना करा, माता राणीची पूजा करा. हिंदू संवरांदे नवरात्रीला वेग आला आहे. नवव्या दिवशी दुर्गामातेची पूजा आणि मेजवानी किंवा हा सान संपूर्ण भारत साजरा केला जावा. (Navratri 2022 आपण नवरात्रीत कांदा आणि लसूण लसूण किंवा कांदा का खात नाही)

allratil लग्नासाठी विविध पोस्टल युद्धे प्रकाश भाग. हे मेजवानी, शरीर, मन आणि आत्मा याच्या आरोग्यसथी एक पर्वणीच या. दुसरा दिवस म्हणजे नऊ दिवस लसून-कांडा खाणे वर्ज्य मानले जाते. पण नवरात्री लासून-कांडा खान्यास्मी का आहे, अरे तुझ्या माहीत का आहे का? जानून ग्या किंवा मागचं सत्य…

कांडा-लासून खान्यास मैनी अहे

मुळात हिंदू धर्म म्हणजे सर्व नवरात्री मध्यम कांडा आणि लासून (कांदा आणि लसूण)खान्याचा प्रश्न अजूनतो तेव्‍हाव्‍हरतान्‍या निमुलाच्‍या बंदी. भोजलसून व कांड वापरु किंवा व्याप्यून बनवले विहित हिंदू पुराण.

समुद्राची कथा ऐका

कथनानुसार, जेवाच वैष्णू उन्हाळ्याच्या बाहेरील नातेवाईकात वातित वायू. तेवा स्वरभानु नवच देवता देवतापंच्य पंकटित देवाचं घोरणं आणि सत्याचे केले. जेवाशु विष्णुला हे कळे तेवा त्यानी स्वरभानुचे डोके त्यच्य धडपुट वेगले कापले. मस्तकाचे धडपसून वाटून झालयंतर स्वरभानुचाय मस्त काळू आणि धडला केतुम्हातले ले ले गये.

डोक्यपासुन धाडवे झाल्यवर अमृताचे दो पृथ्वी धरती पडले । ज्योतून कांडा आणि लासून शीर झाले. अमृतपसून मिवल्यमुले या दोन्ही गोष्टी आरोग्यसाथी ख़ूप लाभदायकशिर मानल्यात. महणून ते अपवित्र आणि पूजनीय कार्य तेविष्ट निमित्त घेऊ नये.

कांडा आणि लस्नाचाया (कांदा आणि लसूण) आतिषेवनामुं मन साने मन धर्मेपासूं हूं काम करूं , असें कृतकृत्य झालें . केव्हा केवढे नी सेह महातेले. पुराणात कांडा आणि लासून, राजसिक आणि तामसिक मनले गेले आहेत. तामसिक आणि राजसिक गुणांच्या वधिमुलेट्टी चे वरचे वडते त्यमुच्यच मन धर्म गुणून रेवे रेवे सल्ले नेहमी मर्यादा. मांस-मसा, का, लासून इ. तामसिक बैल बिली प्रकृतीचे अन्नम्हणतात. तुमुले घरातील अशांतता, व्याधी आणि वेशात चिंता, महणून कांडा-लासून खाणे हिंदू धर्मात स्थिर मानले जाते.

आयुर्वेदिक विज्ञान

आयुर्वेद, अन्नप्रार्थांचे प्रभाव आणि खल्यानांतर किंवा आधार या तीन प्रकारांमध्ये जाऊ शकतात. जसे:

– राजसिक अन्न
– जायफळ
– सात्विक आहार

भोज्या वेळ लोक सात्विक अन्न खातात. तर शारदिया ️ बदलण्यायोग्य हवा रोग प्रतिकारशक्ती कमी खर्चात. असमाधानकारक किंवा हंगामी अन्न पचन प्रक्रिया, पूर्णपणे आरामदायी शरीर, शरीर, ऐहिक गोष्टी, जीव बाहेर आहेत.

गुंडा आणि शरीर, मनोमय आणि भावनिक विद्युत शक्ती याप्रमाणे शास्त्र कंधा आणि लासून हे तामसिक स्वभाव आहेत. जयमुले मन भरते त्यमुले नवरात्रिच्य भोज याला परवांगी नाही. कांद्यासोबत लासून हे राजयोगिनी महनून ओखलेग. याचा म्हणजे आहे की लसून हा असे साहित्य जेम्यू आपल्य इच्छा आणि इच्छा आणि प्रेम यांच्यातील प्रेम असे मानले जाते.

नवरात्री व्यवस्था मुहूर्त (नवरात्र 2022 वजाबाकी मुहूर्त)

सोमवार, 26 सप्टेंबर 2022 रोजी व्यवस्था रीसेट

डाउनस्टॉल मुहूर्त – हंगाम 06.28 पर्यंत

कालावधि – 01 तास 33 खराबी

घटस्थापना अभिजीत मुहूर्त – दुपारी 12:06 ते 12:54 पर्यंत

,Source link

Related posts

हार्ट अटॅक टाळायचा असेल तर ‘या’ वयापासूनच Cholesterol ची पातळी तपासणं करा सुरू

cradmin

सोलापूर-पुणे महामार्गावर भीषण अपघात, 5 जणांनी गमावला जीव

cradmin

सुटलेल्या पोटापासून ते कंबरदुखीपर्यंत… ऑफिसमध्ये बसून काम करणाऱ्यांनो ही 3 योगासनं देतील रिलीफ

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1