-8.3 C
pune
November 27, 2022

WhatsApp security code : Android, iOS आणि वेब वर WhatsApp सुरक्षा कोड कसे सुरू कराल? जाणून घ्या


WhatsApp security code : जगभरात इन्स्टंट मेसेजिंग अॅप म्हणून WhatsApp ला सर्वात जास्त पसंती दिली जाते, WhatsApp कडूनही युजर्ससाठी विविध फीचर्स लॉंच केले जातात. मेसेजिंग अॅप WhatsApp ने युजर्ससाठी एंड-टू-एंड एनक्रिप्टेड चॅट सुविधाही सादर केली आहे. मात्र Android, iOS आणि वेब वर WhatsApp सुरक्षा कोड कसे सुरू करावे? याबाबत अनेकांना माहिती नसते. त्यासाठी WhatsApp ने खास सुविधा आणल्या आहेत. काय आहेत त्या? जाणून घ्या

चॅटमधील एन्क्रिप्टेड मेसेज सुरक्षित

WhatsApp च्या फीचरचे खास वैशिष्ट्य म्हणजे या चॅटमधील एन्क्रिप्टेड मेसेज सुरक्षितपणे पाठवले जातात, प्राप्त होतात तसेच व्हॉट्सअॅपद्वारे वाचलेही जात नाहीत. हे संदेश एंड-टू-एंड एनक्रिप्टेड चॅट सुरक्षा कोडद्वारे संरक्षित ठेवले जातात. वरील प्रत्येक वापरकर्त्याकडे एक युनिक सुरक्षा कोड असतो. जो तुम्ही त्या चॅटवर पाठवलेले कॉल आणि संदेश एंड-टू-एंड एन्क्रिप्टेड असल्याची पडताळणी करण्यासाठी वापरला जातो. विशिष्ट कीच्या व्हिज्युअल आवृत्तीच्या मदतीने सुरक्षा कोडचे वर्णन केले जाते. WhatsApp युजरचा संपर्क माहिती कोड 60 अंकी क्रमांक आणि QR कोड म्हणून दाखवला आहे.
 
सुरक्षा कोड नोटिफिकेशन पाहा

व्हॉट्सअॅपवर काहीवेळा, एंड-टू-एंड एनक्रिप्टेड चॅटमध्ये वापरलेले हे सुरक्षा कोड बदलले जातात. हे तुमच्यासाठी किंवा तुमच्या संपर्कांसाठी WhatsApp पुन्हा इंस्टॉल करण्यासाठी, फोन स्विच करण्यासाठी किंवा जोडलेली डिव्हाइस जोडण्यासाठी किंवा काढून टाकण्यासाठी वापरले जाऊ शकते. संपर्काचा सुरक्षा कोड योग्य आहे की नाही हे पाहण्यासाठी तुम्ही तपासूही शकता. एंड-टू-एंड एन्क्रिप्टेड चॅट्समध्ये, जेव्हा जेव्हा कॉन्टॅकसाठी फोनचा सुरक्षा कोड बदलतो, तेव्हा तुम्ही अलर्ट होण्यासाठी सुरक्षा नोटीफिकेशन सुरू करू शकता. नोटिफिकेशन मिळवण्यासाठी प्रत्येक डिव्हाइससाठी सेटिंग चालू करणे आवश्यक आहे. यासाठी डेस्कटॉप, iOS आणि Android डिव्हाइससाठी सुरक्षा कोड नोटिफिकेशन सुरू करू शकता. ते कसे चालू करायचे? जाणून घ्या

Android वर WhatsApp सुरक्षा कोड नोटिफिकेशन कसे कराल?

-तुमच्या मोबाईलवर WhatsApp उघडा
-थ्री-डॉट मेनू बटणावर टॅप करा आणि सेटिंग्जवर जा.
-अकाऊंट पर्यायावर टॅप करा.
-सुरक्षा नोटिफिकेशन टॅबवर जा.
या डिव्‍हाइसवर सुरक्षा सूचना दाखवा यासाठी टॉगल चालू करा.

iPhone वर WhatsApp सुरक्षा कोड नोटिफिकेशन कसे चालू कराल?

-तुमच्या स्मार्टफोनवर WhatsApp उघडा.
-सेटिंग्ज टॅबवर जा.
-Account पर्यायावर टॅप करा.
-सुरक्षा टॅबवर जा.
-या फोनवर सुरक्षा सूचना दाखवा यासाठी टॉगल चालू करा.

डेस्कटॉपवर WhatsApp सुरक्षा कोड नोटिफिकेशन कसे चालू कराल?

-तुमच्या संगणकावर WhatsApp उघडा किंवा WhatsApp वेब वर जा.
-थ्री-डॉट मेनू बटणावर क्लिक करा.
-सेटिंग्ज वर जा.
-सुरक्षा पर्याय निवडा.
-संगणकावर सुरक्षा सूचना दर्शविण्यासाठी टॉगल चालू करा.

इतर महत्वाच्या बातम्या

WhatsApp New Feature : भन्नाटच! आता WhatsApp ग्रुपमध्ये जोडा 1024 जणांना, एकाचवेळी 32 जणांना करा व्हिडीओ कॉल

 

 Source link

Related posts

हिंदुत्व करत गायीवर बोलता, महागाईवर बोला… : उद्धव ठाकरे यांचा विरोधकावर हल्लाबोल

cradmin

सोशल मीडिया वापरताना कोणती काळजी घ्यावी?

cradmin

सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म-डिजीटल न्यूज करार; भारताने ऑस्ट्रेलिया, कॅनडाकडून शिकावे; DNPA परिसंवाद

cradmin

Leave a Comment

UA-220179981-1